Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้ใดต่อ NET ผ่านมือถือบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้ใดต่อ NET ผ่านมือถือบ้างครับ

ใครต่อ Net โดยใช้มือถือเป็นโมเด็มบ้าง ช่วยสอน หรือบอกวิธีหน่อยครับ อยากใช้บ้าง เห็นว่ามันเจ๋งดี

Bluetooth ครับ

อีกอย่าง ถ้าจะดี เครื่อง มือถือต้องมีสิ่งที่เรียกว่า Edge

แล้ว ก็ แหล่มครับ

ใช้กับ Net Sim สุดยอด

ผมเคยใช้ช่วงนึง

ตอนนี้เลิกละ หลุดบ่อย

คือถ้าจะต่อนะครับ

มันไม่มี user กับ pass

มันจะมีแต่เบอร์ ซึ่ง แต่ละเครื่อข่ายมันคนละเบอกัน

แล้วconnect ผ่านทาง bluetooth ...

Comment

ลงโปรแกรม pc suite ของNokia ครับ แล้วเข้าโปรแกรมมัน จากนั้น connect ได้เลยครับ

Comment

ใช้ไรอยู่ครับ dtac sหรือ gsm แล้วโทรศัพท์ละรุ่นไร

Comment

บอก คร่าวๆ นะครับ ต้องมีไดรเวอร์สาย(สายที่ไม่ใช่usb) เช่นku อะไรทำนองนั้น
          ถ้าเป็นusbต้องหาไดรเวอร์ของ โทรศัพท์ ลงไป เซตคอมให้รู้จักโทรศัพโดยค้นหาๆไดรเวอร์
          เสร็จแล้วเซต เน็ตเวิร์ค ครับแค่นี้ครับ

Comment

ผมต่อมานานแล้วครับ ใช้ nokia 6500 slide ผมใช้ของค่าย Ais sim ที่ใช้ไม่จำเป็นต้องเป็น Net sim
            ผมใช้แบบ one 2 call วิธีต่อถ้าเป็นโทรศัพท์โนเกีย ก็ ลงโปรแกรม Nokia pc suite ลงไป แล้วมันจะมีโปรแกรมต่างๆ นาๆให้เราใช้ ง่ายๆครับ ลองศึกษาคู่มือในโทรศัพท์ดูครับ

Package ของ Ais มีให้เลือกหลายอย่าง
            มีแบบรายวันไม่จำกัดเวลา 39 บาท ต่อวัน กด *198*0355#9 โทรออก

แบบ 30 วัน ( คือซื้อ package 1 ครั้งสามารถใช้ได้ถึง 1เดือน ถ้าชั่วโมงไม่หมดก่อน)

1 ชั่วโมง 20 บาท กด *138*0355# โทรออก
            2 ชั่วโมง 30 บาท กด *138*0356# โทรออก
            5 ชัวโมง 50 บาท กด *138*0357# โทรออก

อีกแบบหนึ่งคือ แบบหลายเดือนต่อเนื่อง มันจะหักเงินอัตโนมัติเมื่อถึงวันที่ครบวันสมัครครั้งแรกในรอบ 1 เดือน

3 ชั่วโมง 30 บาท กด*138*0331# โทรออก
            6 ชั่วโมง 50 บาท กด*138*0332# โทรออก
            20 ชั่วโมง 100 บาท กด*138*0333# โทรออก
            100 ชั่วโมง 350 บาท กด*138*0334# โทรออก
            ไม่จำกัด 999 บาท กด*138*0338# โทรออก

Comment

ใช้ดีเทคอยู่ครับ ของแฮปปี้
              ไม่จำกัดช.ม. 1วัน 39บาท 7วัน 249 บาท
              ปล.เคยต่อ 4วันยังไม่หลุดเลย เสียบสายแบตทิ้งไว้เลย(เทสที่ adslthailand วิ่งตํ่าสุด122k เคยวิ่งสุงสุด197k)

Comment

ลืม ใช้โนเมีย 3110 c คราบ

Comment

ใช้ของดีแทคครับ

100 ชั่วโมง/350 บาท

ใช้โนเกีย5300 XpressMusic ครับ

Comment

ถ้า PC กะ Phone มี Bluetooth ง่ายๆเลยนะอุปกรณ์ที่ผมใช้
                    SE W300i + Billionton Bluetooth 2.0+EDR + โปรแกรม Blue Soleil 2.3

หลังจากกดเชื่อมต่อ Bluetooth ระหว่าง PC กะ Phone เสร็จแล้วโดยใส่รหัส PIN และกำหนดอนุญาติทั้งหมดเพื่อไม่หัยมันดีด PoP-Up มาถามบ่อยให้รำคาญ

1.กดที่ Icon Phone ของเราในโปรแกรม Blue Soleil 2.3 มันจะแสดง Service ที่ใช้งานได้ (รูปที่1)
                    2.เลือกกดที่ Bluetooth Dial-Up Network (รูปที่1)
                    3.มันจะขึ้นหน้าจอสำหรับกรอก Username และ Password แต่ถ้าเราเปิดใช้บริการ EGDE และตั้งค่าที่มือถือไว้แล้วก็ไม่จำเป็นต้องกรอกอะไรกด Dial-Up ได้เลย(รูปที่2)
                    4.มันจะหมุนจนติดเมื่อติดแล้วจะมี Connection Status ขึ้นมาก็เล่นได้เลยครับ(รูปที่3)
                    5.ความเร็ว EGDE DTAC วัดที่หาดใหญ่ Down 231Kbps Up 39Kbps นิ่งๆ(รูปที่4)
                    6.ใช้ FlashGat โหลดวิ่ง 26KB/s หรือ 208Kbps นิ่งๆ(รูปที่5)
                    -------------------------------------------------------------------------------
                    ค่าบริการ DTAC สำหรับแบบเติมเงินให้โทรไปแจ้งคิดค่าบริการเป็นแบบนาทีก่อนนะครับ
                    1.เดิมๆคิด 1นาที 1.07บาท
                    2.ใช้บัตรบริการเสริม 10ชม 100บาท
                    3.สมัครแบบเหมา1วันโทรแจ้ง call center หักจากยอดโทรโทร 41.73 บาท
                    4.สมัครแบบเหมา7วันโทรแจ้ง call center หักจากยอดโทรโทร 266.43บาท
                    ในกรณีสมัครรายเดือน Unlimit 999บาท
                    Last edited by JO; 13 Aug 2008, 17:33:51.

Comment

มาแอบสนเพราะเดี๋ยวต้องแยกกันอยู่กับแฟน แฟนเอาเครื่องpc ไปใช้ แล้วมันขอinternet ลำบากก็เลยกะว่าจะเอามือถือให้ไปไว้ต่อเนต

เข้าเรื่องแล้วขอ True ละครับทำอย่างไร
                      ราคาประมาณเท่าไหร่เอ่ย

Comment

ais ต่อผ่าน usb รุ่น g400soul

บ้านอยู่***งเสาพอควร แทบไม่หลุดเลยนะ เปิดeco เล่น3จอได้ โหลดไฟล์ 20เมก ใช้เวลาประมาณ25-40 นาทีแล้วแต่อารมณืมัน

Comment

DTAC Edge, True HSDPA(ตอนนี้ยังใช้ฟรี แต่เผอิญสัญญาณที่บ้านมันเฮงซวยมากถ้าอยู่ชั้นล่าง อืด หลุดง่าย แต่พออยู่บนห้องนอนวิ่งฉิว ตี2-4 เคยวิ่งที่ 300KB/s มาแล้ว) ต่อผ่าน Samsung Blackjack II(i617)

Edge ของดีแทคเคยเทสแถวบ้านแล้ววิ่งสุดๆที่ 227kbps ตอนดึกๆ

True HSDPA ก็แรงพอๆกะ ADSL สมัยก่อนละครับ นี่คือผลเทสของทรูครับ(ตอนเทสผมเล่นชั้นล่าง สัญญาณเต็ม4ขีด แต่ความเร็วแย่มาก)

ปล. คลื่น 3G 850MHz นะครับ อย่าลืมดูเครื่องด้วยว่ารองรับหรือเปล่า

Comment

ผมใช้เข้ามา ocz อยู่เลยตอนนี้
                            Package ของ Ais
                            แบบรายวันไม่จำกัดเวลา 39 บาท ต่อวัน 115 kbp

พอดีเน็ต cat ล่ม เพราะที่นี่เดินสายไฟ เคเบิล โทรบ้านล่มหมด 2 วันละเซ็ง

ส่วนวิธีการต่อตามคุร JO เลย หาซื้อUSB bluetooth มาไว้ตัวไม่กี่ร้อย คอนเน็คง่ายๆมากครับ ความเร็วหรอ พอถูไถ ก้เปิดเวบไม่ช้ามากนักครับ ครึ่งนาทีก้โหลดหน้าเวบหมด

Comment

Originally posted by heroin View Post
                              ผมใช้เข้ามา ocz อยู่เลยตอนนี้
                              Package ของ Ais
                              แบบรายวันไม่จำกัดเวลา 39 บาท ต่อวัน 115 kbp

พอดีเน็ต cat ล่ม เพราะที่นี่เดินสายไฟ เคเบิล โทรบ้านล่มหมด 2 วันละเซ็ง

ส่วนวิธีการต่อตามคุร JO เลย หาซื้อUSB bluetooth มาไว้ตัวไม่กี่ร้อย คอนเน็คง่ายๆมากครับ ความเร็วหรอ พอถูไถ ก้เปิดเวบไม่ช้ามากนักครับ ครึ่งนาทีก้โหลดหน้าเวบหมด

สมัครยังไงอะครับ

ราคาถูกมากๆๆๆๆๆ ว่าจะไว้ใช้ตอนเนตล่มมั่งอะครับ

Comment

Working...
                              X