Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำถามที่เกี่ยวกับการด์จอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คำถามที่เกี่ยวกับการด์จอ

คือว่าผมดูการด์จอไม่เป็นอ่ะครับช่วยสอนหน่อยได้ป่ะครับว่าดูยัง
    แล้วก็ผมสงสัยว่าการด์จอ XFX GeForce8800 DDR III 512MB 256bit
    เนี่ยมันแรงพอที่เล่นเกม Crysis ได้มั้ยแล้วมันอยู่ที่เท่าไรหรือถ้ามีการด์จอที่เหมาะสำหรับเล่นเกก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

THANK YOU!
    Last edited by ckdh; 26 Sep 2008, 10:46:29.

เล่นได้ครับตัวนี้ ถ้าเล่น 1280*1024 allgamer(high) crysis จะได้ framerate ประมาณ 30ต้นๆ
    ยกเว้นบางฉากอาจจะมีทรมานใจบ้าง

ปล. นี่ลองบน vista นะครับ ไม่แน่ใจว่าถ้าบน xp framerate จะต่างกันหรือป่าว

Comment

ผมว่าเล่นบนXPน่าจะลื่นกว่าเพราะว่าVistaมันกินเครื่องมากกว่าครับ
      คห.ส่วนตัวเด้อ

Comment

GF8800 หาซื้อยากแล้วมั่ง ตจว ไม่แน่

Comment

8800GT ผมว่าเป็นการ์ดที่ตอนนี้ยังเล่นได้ทุกเกม ที่ออกใหม่ๆ อย่าง crysis ก็เล่นได้ครับ ถ้าไม่ปรับความละเอียดสูงมาก option ก็ปรับได้เกือบสุดครับ ถ้าคิดว่าหน่วงนิดหน่อยไม่เป็นไร ก็สุดไปเลย

Comment

แล้วการด์จอที่เหมาะที่จะเล่นเกมในช่วงนี้มันมีตัวในบ้างอ่ะครับของตระกูล GeForce อ่ะครับที่ไม่แพงหลุด 10,000
            อ่ะครับ จริงๆอยากเล่นเกม Crysis แบบ Hight น่ะครับแหะๆ

Comment

ไม่แพงหลุดหมื่นก็คงต้อง 9800gtx+ ครับ ถ้าแรงกว่านี้ก็ขึ้นหมื่นแล้ว

Comment

จะว่าไปวันนี้ผมไปเดินแฟชั่นแล้วไปเจอการด์จอ GeForce 9600 GT(จำชื่อได้แค่นี้)มันแรงมั่ยครับเนี่ย ราคาก็ประมาณ 4500 บาทมันจะเล่น Crysis ได้ hitgt ได้มั่ยอ่า

Comment

ถ้าไม่เน้นว่าของค่ายเขียว ก็น่าจะมาลองค่ายแดงบ้างนะครับ อิอิ

ผมว่า 9600 เล่นได้เอ้า ก็เห็นเพื่อนมันใช่เล่น high อยู่นี่นา อิอิ

Comment

เหอๆ ที่ผมไม่เอาค่ายแดง(ATI)เพราะช่างคอมเขาบอกว่ามันเหมาะสำหรับดูหนังหรือตัดต่อมากกว่า
                    แต่ตัวเขียว(Nvidia)มันเหมาะสำหรับเล่นเกม
                    -*- ไอ้ผมกูดูการด์จอไม่เป็นซะด้วยสิแต่รู้แค่นี้ก็ OK แล้ว

Comment

Originally posted by ckdh View Post
                      เหอๆ ที่ผมไม่เอาค่ายแดง(ATI)เพราะช่างคอมเขาบอกว่ามันเหมาะสำหรับดูหนังหรือตัดต่อมากกว่า
                      แต่ตัวเขียว(Nvidia)มันเหมาะสำหรับเล่นเกม
                      -*- ไอ้ผมกูดูการด์จอไม่เป็นซะด้วยสิแต่รู้แค่นี้ก็ OK แล้ว
                      อ้อเหรอครับเพิ่งรู้น่ะเนี่ย ความรู้ใหม่เลยจดๆๆๆๆ atiเหมาะกับการตัดต่อ5555+ ถ้ามีโอกาศกลับไปร้านนั้นอีกฝากบอกเจ้าของร้านให้ไล่ไอ้ช่างคนนั้นออกไปเลยน่ะก่อนที่ร้านจะเสียชื่อเพราะโดนลูกค้าด่าเอาว่าเอาเด็กประถม(บางคนยังรู้มากกว่าซะอีก)อมมือมาเป็นช่างหรือพนักงานขายประจำร้าน ตลกว่ะ5555+

Comment

ถ้าจะซื้อ 9600gt 4500 ผมว่าลองเดินหา 8800gt 4490 ดีกว่าครับแรงกว่ากันประมาณ 1 เสาไฟฟ้า ^^

ปล. เวลาซื้อของอย่าเชื่อคนขายมากครับ

Comment

8800gt แรงกว่า 9600gt

ตอนนี้เอา 9800gtx+ ดีกว่า เผิ่ออนาคตนานๆ

เวลาดูเลข ตัวเลขตัวแรก คือ รุ่น serie
                          ตัวเลขที่ 2 และตัวอักศรข้างหลัง คือ ระดับความแรง

Comment

ดันคับ

Comment

ถ้า 10000
                              ก็ 4870 โลด
                              ไม่งั้นก็ GTX260 เห็นว่าเจได ขายไม่ถึงหมื่นละ

Comment

Working...
                              X