Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าจะไม่ถามแล้ว PhysX มันคืออะไรคับ ?????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าจะไม่ถามแล้ว PhysX มันคืออะไรคับ ?????

ช่วยบอกหน่อยเถอะ เห็นมีคนพูดถึงบ่อย

มันคือตัวที่ทำให้การคำนวนฟิสิกซ์ในเกมสมจริงขึ้น ตอนนี้ Nvidia ซื้อมาแล้ว GF 8xxx ขึ้นไปถึงจะใช้ได้ครับ

Comment

ผมใช้ ATi อะ มันใช้ไม่ได้เหรอ

Comment

เมื่อก่อนเป็นการ์ดประมวลผลด้านฟิสิกส์แยกครับ ใส่ในช่องPCI มันจะคำนวณด้านPhysicsในเกมให้ ใช้ได้กับบางเกมเท่านั้น ไม่มีผลต่อเฟรมเรตมากนักแต่มีผลทำให้ภาพสวยสมจริง
        ปัจจุบันโดนNvidiaฟาดไปเป็นพวกแล้ว จับIntregrate ลงในการ์ดเค้าตั้งแต่ GeForce 8 Seriesให้ประมวลผลPhysicsได้ ประมาณนี้หล่ะ

ของATIอยากใช้ก็ไปซื้อการ์ดมาจิ้มโลด แต่จำได้ว่าการ์ดPhysXมันแพงอย่าบอกใครเลย จนหลายๆคนใช้วิธีซื้อการ์ดของNvidiaมาอีกตัว เอามาต่อแบบให้ภาพออกจากATI แต่ให้การ์ดNvidiaคำนวณ Physics ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าเค้าทำกันยังไงเหมือนกัน แค่เคยได้ยินมา

Comment

ของ ati ต้องรอหน่อยคับ physx by havok

Comment

แดง อด.....อิอิ

Comment

http://www.google.co.th/search?q=Phy...ient=firefox-a

Comment

แดงอดไป เซ็งไก่ ทำไมไม่เราไม่รักเขียว T^T

Comment

แต่หลายเกมใช้ Havok นะครับถ้า ATI มันทำได้บ้างล่ะก็สนุกล่ะงานนี้

Comment

เคย มี บทความ แก้ให้ใช้ได้นะ สาวก ATI แต่ไม่ได้ลอง

ประมาณ ลง driver หลอก ด้วย การ ไปยืม การ์ด Nvidia มาแล้ว ลง driver ที่ ซัพพอท แล้วก็ ถอด ออก ก็ยังใช้ได้ อะไรเงี้ย ลอง หาดู google โล้ด เคยอ่าน แต่ไม่เคยลอง หรือ ต้องการจริงๆ หาไม่เจอ กะบอก เดี๋ยว ขุดให้

Comment

มันจำเป็นแค่ไหนเหรอคับ อย่างที่เกมให้มาไม่พอเหรอ อย่าง Crysis DeadSpace BIA COD5 ผมว่าระบบฟิสิค ก็ดูเนียนนะ เฉยๆ ไม่คิดมาก แต่ถ้ามีไอ PhysX ผมก็ไม่รุ้ว่าจำเป็นแค่ไหน ต่างกันมากหรืแป่าว

Comment

มีภาพมั้ย อยากเห็นความแตกต่าง อ่ะ

Comment

ช่วยให้การเเตกกระจายของวัตถุ ฟิสิกข์ สมจริงขึ้น เเต่ไม่ได้เพิ่มเฟรมเรต เเต่อย่างใด

Originally posted by EXOSPECTRE View Post
                          มันจำเป็นแค่ไหนเหรอคับ อย่างที่เกมให้มาไม่พอเหรอ อย่าง Crysis DeadSpace BIA COD5 ผมว่าระบบฟิสิค ก็ดูเนียนนะ เฉยๆ ไม่คิดมาก แต่ถ้ามีไอ PhysX ผมก็ไม่รุ้ว่าจำเป็นแค่ไหน ต่างกันมากหรืแป่าว

มันไม่มี ความพอครับ

ไม่งั้น DX 9 /10 /10.1 จะมีมาทำไม ในเมื่อ 8.1ก็สวยเล้ว

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                            แดง อด.....อิอิ
                            ฟิสิกซ์สมจริงมากๆเลยครับ สวยมากๆ

Comment

เช่น น้ำ ธง ต้นไม่เกี้ยวมั้ย

Comment

Working...
                              X