Announcement

Collapse
No announcement yet.

ก้าวต่อไป จาก X3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ก้าวต่อไป จาก X3

เห็นว่าใช้กันเยอะครับ
    ลองถามดูเล่นๆครับ ว่า
    ถ้าชอบแนวเสียงของ X3
    แล้วก้าวต่อไป จาก X3 ถ้าจะเปลี่ยนไป เป็นลำโพงบ้าน+Amp
    ท่านจะไปที่ตัวไหนกันต่อครับ

ขอบคุณครับ

หลังจากผมทิ้ง x3 ไป
    ก็มาพบรักกับ polkaudio monitor 40 ครับ ลดราคาเหลือ 8900 piyanas kub
    เสียงหวานลืมลำโพงคอมไปเลยคับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=226166
    Last edited by vrthestar; 27 Jul 2008, 22:32:06.

Comment

กลายเป็นพวกหูหาเรื่องซะแล้ว

หาเรื่องเสียตัง

Comment

x3 > g9 > onkyo ht-s5105 จากลำโพงคอมเป็น ชุด home

Comment

ของผมก็ยังคิดๆ อยู่เลยครับว่าจะไปเล่นอะไรต่อดี

ตอนนี้ก็ใช้ xf5 อยู่เสียงก็โอเคในระดับหนึ่งละครับ

กำลังคิดว่าจะซื้อ bose c3 หรือเก็บตังไปซื้อลำโพง + แอมหลอดดี

แต่คงอิกนานเพราะตอนนี้ก็เก็บเงินอยู่เลย

Comment

ลองดูลำโพงบ้านไว้ก็ดีครับ
            ผมว่าราคาเท่ากัน ลำโพงบ้านน่าเล่นกว่าครับ

Comment

เอาไงดีล่ะ

ผมใช้ x5/5.1 อ่า แต่ไม่เป็นไร ตะกูล x เหมือนกาน อิอิ

ส่วนลำโพงบ้าน กะ รีซีฟเวอร์ ผมใช้

denon1601+hls810+hlscenter+hls610+sub12นิ้ว ลุงทำให้ครับ แหะๆ

Comment

ตามความเห็นผมไม่เข้าท่าเท่าไหร่เอาลำโพงบ้านมาต่อคอมเปลืองทั้งพื้นที่เปลืองไฟแถมถ้าฟังmp3คุณภาพเสียงก้อไม่ได้ดีกว่าเดิมนักเพราะลำโพงบ้านมันต้องมีระหะ***งในการฟังไม่ใช่กรอกอยู่ข้างหูแต่ถ้าคุณนั่งใช้คอมระยะ***งเกิน1.5เท่าของระยะ***งลำโพงซ้ายขวาก้ออีกเรื่องนึงตอนนี้ผมกลับมาใช้Edifier M1250ลำโพงย่อมๆประหยัดไฟ สะดวกเพราะใช้ไฟจากusb และก้อพอเพียง
                ประหยัด ประหยัด ประหยัด โอมมีตังค์เก็บ อิ อิ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

ดูของแต่ละท่านแล้ว ผมก็อยากได้ไปหมด 555+

Comment

Originally posted by lPol2 View Post
                    ตามความเห็นผมไม่เข้าท่าเท่าไหร่เอาลำโพงบ้านมาต่อคอมเปลืองทั้งพื้นที่เปลืองไฟแถมถ้าฟังmp3คุณภาพเสียงก้อไม่ได้ดีกว่าเดิมนักเพราะลำโพงบ้านมันต้องมีระหะ***งในการฟังไม่ใช่กรอกอยู่ข้างหูแต่ถ้าคุณนั่งใช้คอมระยะ***งเกิน1.5เท่าของระยะ***งลำโพงซ้ายขวาก้ออีกเรื่องนึงตอนนี้ผมกลับมาใช้Edifier M1250ลำโพงย่อมๆประหยัดไฟ สะดวกเพราะใช้ไฟจากusb และก้อพอเพียง
                    ประหยัด ประหยัด ประหยัด โอมมีตังค์เก็บ อิ อิ
                    ที่พูดมาลองยังครับ?
                    ค่าไฟผมก็เท่าเดิมนะ ไม่ได้เปลี่ยนแปลงอะไร

Comment

แล้วแต่ครับไม่ได้ว่าอะไรแค่เอาตามที่คิดเพราะยิ่งคุณพ่วงอุปกรณ์มากขึ้นเท่าไหร่มันก้อกินไฟมากขึ้นเท่านั้นเพราะตามหลักแล้วแอมป์ที่กำลังขับมากกว่าก้อต้องกินไฟมากกว่าถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะเพราะตอนที่ผมต่อกับชุดโฮมแล้วรู้สึกว่ามันต้องกินไฟแน่ๆเลยเปลี่ยนมาใช้ลำโพงคอมเล็กๆเอาพอฟังได้ไม่เดือดร้อนเงินในกระเป๋าและก้อไม่เดือดร้อนข้างบ้าน พอมีใครที่รู้จริงก้อช่วยตอบละกัน

Comment

อ้อที่ผมใช้ลำโพงห่วยๆกับคอมเพราะใช้แค่เล่นเกมส์นิดๆหน่อยๆกับเล่นเน็ตส่วนเวลาดูหนังหรือฟังเพลงก้อใช้ลำโพงบ้านเพราะซาวการ์ดผมมันแค่ Audigy4 ใช้เพื่อเล่นเกมส์มากกว่าฟังเพลง

Comment

ของผม เครื่องเสียง กะคอม แยกส่วนกันเลยอ่า แหะๆ

Comment

Originally posted by lPol2 View Post
                            แล้วแต่ครับไม่ได้ว่าอะไรแค่เอาตามที่คิดเพราะยิ่งคุณพ่วงอุปกรณ์มากขึ้นเท่าไหร่มันก้อกินไฟมากขึ้นเท่านั้นเพราะตามหลักแล้วแอมป์ที่กำลังขับมากกว่าก้อต้องกินไฟมากกว่าถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะเพราะตอนที่ผมต่อกับชุดโฮมแล้วรู้สึกว่ามันต้องกินไฟแน่ๆเลยเปลี่ยนมาใช้ลำโพงคอมเล็กๆเอาพอฟังได้ไม่เดือดร้อนเงินในกระเป๋าและก้อไม่เดือดร้อนข้างบ้าน พอมีใครที่รู้จริงก้อช่วยตอบละกัน

Comment

Working...
                            X