Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้าน TK ทำให้ไม๊ครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้าน TK ทำให้ไม๊ครับ...

คืออยากทราบว่า ถ้าซื้ออุปกรณ์ ร้านเค้าเกือบครบ/ครบ ชุดนี่ทางร้านเค้าจะประกอบ + ลง OS ให้ไม๊ครับ แล้วเค้าคิดค่าบริการรึเปล่าครับ
    ขอบคุณมากครับ

รอครับอยากรู้เหมือนกัน

Comment

ทำให้ครับ น่าจะฟรีนะ ผมก็จำไม่ค่อยได้ละ

Comment

ครับ ขอบคุณครับ เดี๋ยวกลับมาดูอีกครั้งนะครับ ไปงานหนังสือก่อน หุหุ

Comment

ไม่เคยประกอบร้านนี้นะ (ส่วนมาก TK กับ Jedi จะซื้อเป็น ชิ้นๆ)
          แต่ร้านอื่นประกอบเป็นชุดบ่อยๆ (M In... , HW... เป็นต้น)
          ประกอบลง OS ฟรีหมด รับประกันสินค้าตัวใหนมีปัญหาภายใน 7 วันมาเปลี่ยนเอาตัวใหม่

Comment

โอนเงินซื้อ iCute ไปแล้ว ไม่รู้ว่าของจะมาเมื่อไหร่คับ วิธี ติดต่อ TK99 นี่ทางไหนชัวส์สุดคับ
            ผมส่งเมลล์ไปแล้วเด๋วว่าจะโทไปถามอีกคับ..กัวเงินไม่เข้า

Comment

Originally posted by Kunio View Post
              โอนเงินซื้อ iCute ไปแล้ว ไม่รู้ว่าของจะมาเมื่อไหร่คับ วิธี ติดต่อ TK99 นี่ทางไหนชัวส์สุดคับ
              ผมส่งเมลล์ไปแล้วเด๋วว่าจะโทไปถามอีกคับ..กัวเงินไม่เข้า
              โทรแน่นอนกว่าครับ

Comment

คับบบ ลง

Comment

ประกอบใ้ห้ฟรีครับ โกส os ให้ด้วย มีให้เลือกทั้ง Xp pack 2 , pack3 หรือจะเอา Vista พี่แกก็มีครับผม
                  ใช้ไปมีปัญหาโทรหาพี่ช่างได้ครับ ถ้าเสียแก้ไม่ได้ยกมาเ้ลย พี่เค้าดูให้ฟรีครับ อยากได้ของแต่งอะไร วางตรงไหน บอกพี่เค้าเลย เดี๋ยวเค้าจัดให้ จัดสายเนียนๆทุกเครื่องครับ เพิ่งไปประกอบมา หุหุ ^^
                  Last edited by shinwa; 14 Oct 2008, 11:28:11.

Comment

ปกติไปซื้อทีละ 1-2 ชิ้น แล้วก็หายไป 1 เดือน กลับมาใหม่ (เพราะแต๊ป)

Comment

ประกอบให้ครับ สามารถบอกพี่ๆ น้องๆ ให้ว่าจะเอา os แบบโกส หรือลงธรรมดาก็ได้ครับ แต่ต้องรอหน่อย คิวยาว

Comment

ขอเตือนอย่างนึงครับสำหรับฝาเคสที่ใสๆ อะคิลิคควรจะดูแลเป็นพิเศษผมเคยเอาไปเปลี่ยน psu ปรากฏว่าฝาเคสผมเป็นรอยเหมือนโดนขูดเหมือนเราเอาฝาเคสไปไถล่กับพื้นกลับมาเซงเลยเป้นรอยปื้นๆ - - อะคิลิคน่าจะรู้ว่าควรจะระวังเป็นพิเศษแต่ไม่ได้ไปโวยวายทางร้าน เพราะถือเป็นเรื่องเล็กน้อยทุกวันนี้ผมจึงระวังเป็นพิเศษสำหรับฝาเคสอะคิลิค

Comment

ถ้าซื้อเป็นบางชิ้นเค้าจะประกอบให้ไหม

Comment

Originally posted by JuKaGee View Post
                            ถ้าซื้อเป็นบางชิ้นเค้าจะประกอบให้ไหม
                            คงต้องดูจำนวนครับว่ากี่ชิ้น ถ้า4-5ชิ้นนี้ไม่น่าจะมีปัญหา ก่อนซื้อสอบถามก่อนได้ครับ ผมก็เคยเหมือนกัน ซื้อไม่ครบแล้วลองถามว่าแค่นี้ประกอบให้ได้ไหม เขาก็ตกลง แต่ของผมเป็นร้าน JIB นะ

Comment

ว๊าว ขอบคุณมากๆ ครับทุก reply พรุ่งนี้จะไปถอยแล้วครับ

ปล. งานหนังสือนี่แหล่งรวมสาวแว่น จริงๆ ครับ หุหุ
                              Last edited by alone2feel; 14 Oct 2008, 18:13:31.

Comment

Working...
                              X