Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อย ทำไม่ AMD ไม่เห็น มีใครเล่นบอร์ท ของ Gigabyte บ้างเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อย ทำไม่ AMD ไม่เห็น มีใครเล่นบอร์ท ของ Gigabyte บ้างเลย

ถามหน่อย ทำไม่ AMD ไม่เห็น มีใครเล่นบอร์ท ของ Gigabyte บ้างเลย ครับ มันไม่น่าเล่นเหรอ

Originally posted by Microsoft View Post
    ถามหน่อย ทำไม่ AMD ไม่เห็น มีใครเล่นบอร์ท ของ Gigabyte บ้างเลย ครับ มันไม่น่าเล่นเหรอ
    ใช่แล้วคับ^^"

Comment

ตามนั้นครับ ส่วนมากจะใช้บอร์ดเล่นของ อินเทลครับ

Comment

ผมว่าGigabyteทําชื่อรุ่นยากต่อการแยกแยะมากกว่าว่ารุ่นไหนchipอะไร

Comment

เพราะยุคก่อน Gigabyte ไม่ดังด้าน OC หน่ะครับ พอมันมาดังในด้าน OC กับ Coremicro ก็เป็นยุคที่นัก OC จำนวนมากหันไปเล่น Coremicro กัน ของ AMD เลยเหลือคนเล่นน้อยลงและเขาก็เน้นยี่ห้อที่รู้จักกันว่า OC ดีเก่าๆเช่น Abit, DFI, ASUS เป็นต้น

คล้ายๆกับที่ยุคนี้บ้านเรานัก OC เล่น DFI น้อยลงกับฝั่ง Intel

Comment

แล้วพวก Gabyte AMD มัน มีปัญหาจุกจิกหรือเปล่าครับ หรือ แค่ oc ได้น้อยเท่าันั้น คนเลยไ่ม่เล่นกัน

Comment

ส่วนนึงมาจากฝ่ายขายที่ทำตัวน่ารำคาญ พูดเกินจริง หรือโม้จนเกินพอดี เหน็บยี่ห้ออื่น เป็นอีกสาเหตุที่ทำให้คนเกลียดยี่ห้อนี้ไปเลยก็มี

Comment

จิงๆผมชอบ GIGABYTE นะ แต่ที่ขายเพราะน้อยใจเมื่อเทียบกับบอร์ดในราคาพอๆกัน แต่กลับทำได้ดีไม่เท่ากัน เหมือนกับว่า GIGABYTE เอนเอียงไปฝั่งอินเทลซะมากกว่า ใส่ออปชั่นเต็มอัตรา
                ผมใช้ 3600+ อยู่ความหวังก็คือไปที่ 2.5 ก็พอแล้ว แต่ตัวนี้มันดันไปไม่ถึงอย่างหวัง- - ทั้งๆที่ราคาระดับนี้กับยี่ห้ออื่นมันควรไปได้ไกลกว่านี้ และช่วงหลังๆก่อนขายเริ่มมีปัญหานิดหน่อยอย่างเล่นเกมออกแล้วจอฟ้าบ่อย เริ่มงอแงด้วย บางครั้งเปิดเครื่องจอไม่ขึ้นบ้าง เหมือนกับบอร์ดไม่กินเส้นกับการ์ดจอเท่าไรครับ ปัญหาที่ผมเจอก็มีเท่านี้ง่ะคับ
                ออ แล้วตัวที่ผมขายไปดูจากเว็ปฝรั่งเค้าก็ OC ไปสุดแค่ 238-240 กันหมดเลยคับ เพราะว่าตัวนี้มันไม่ได้ล๊อค PCIE ไว้

ปล.แต่ยังไงบอร์ด GIGABYTE ก็ยังสวยครับ
                Last edited by IX; 27 Nov 2007, 20:48:38.

Comment

บ.ตัวแทนครับ เจ้าโบร้าณโบราณที่รุ้กันอยู่

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post
                    ผมว่าGigabyteทําชื่อรุ่นยากต่อการแยกแยะมากกว่าว่ารุ่นไหนchipอะไร
                    ผมว่าง่ายนะ
                    ง่ายกว่า ASUS อีก

Comment

บอร์ด AMD ของยี่ห้อนี้มันกากครับ

Comment

อุอุ ยังไม่เคยใช้ เคยใช้ แต่ msi กะ asus ตอบไม่ได้คับ

Comment

ผมเห็นมีแต่รุ่นเล็ก ๆ รุ่นใหญ่ ๆ ไม่เห็นมีใครเอามาขาย แบบ C Solid อย่างนี้ ไม่มี
                          มีแต่ NVidia GF6100 จะซื้อมาใช้ทำไม

ถ้าจะให้เป็นที่นิยม มันต้องหาซื้อง่าย มีรุ่นให้เลือกเยอะหน่อย เหมือน บอร์ด AMD ของ ASUS

Comment

ไม่ถูกกับผู้นำเข้าเจ้าประจำของ gig เค้าอ่ะ

Comment

พอดีมาเจอ ASROCK เข้าไปหนาวๆร้อนๆล่ะครับ
                              ---------------------
                              หลายยี่ห้อราคาแพงกว่า ASROCK แต่ดูลูกเล่นบนเมนบอร์ด รวมทั้งการยืดหยุ่นในการอัพเกรด
                              ในตลาดระดับเดียวกัน ASROCK หาตัวจับยากครับ น่าจะเป็นเจ้าพ่อบอร์ดรุ่นประหยัดไปเลยครับ
                              ด้วยเหตุนี้รุ่นประหยัดของค่ายอื่นเลยไม่ค่อยมีใครพูดถึง ไม่เว้นแม้แต่ลูกพี่ใหญ่ของ ASROCK อย่าง ASUS
                              ผมว่าเทียบกันแล้ว ASROCK ราคารวมทั้งลูกเล่นบนบอร์ด ยังดูดีกว่าเลยครับ ในรุ่นประหยัด
                              Last edited by guru; 28 Nov 2007, 17:26:57.

Comment

Working...
                              X