Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB ชิพ690 4000x2 ใช้แรมบ้านตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB ชิพ690 4000x2 ใช้แรมบ้านตัวไหนดีครับ

คืองบไม่ค่อยมีอ่ะครับ ที่เล็งไว้ก้kingston กับcorsair ราคาเกือบจะเท่ากัน(ุุ667) แต่ผมไม่รู้ว่าชิพแรมของ2ตัวนี้คืออะไร จะเอาแรมบ้านไปลาก4000x2 บนบอดชิพ ATi690 ไม่ทราบว่าใช้แรมตัวไหนดีครับ ลากไม่มากครับ แต่อยากได้ไกลเท่าที่จะไปถึงน่ะครับ

จริงๆเราลากเฉพาะบัสซีพียูก็ได้นี่ครับ
    ----------------------------
    โดยไม่ต้องลากบัสแรมเพิ่ม
    ----------------------------
    ถ้าลากแต่บัสซีพียูอย่างเดียวเราใช้แรมอะไรก็ได้ครับ

Comment

ใช้บอร์ดยี่ห้ออะไรคับ อยากรู้ พอดีกำลังมองหาบอร์ดชิพ 690 อยู่พอดี

Comment

ก๊ biostar T690G นั่นแล ตอนที่ซื้อมาไม่ได้ซื้อแรมมาด้วย(รีบใช้น่ะึครับ) ยืมแรมเพื่อนมาถูไถไปก่อนน่ะครับ ตอนนี้มีตังแล้ว

Comment

corsair Value ครับ

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
            corsair Value ครับ
            Corsair ที่บ้านส่องดูตรงชิพแรมเขียนว่า QIB ชิปไรหว่า ใครรู้มั่ง

Comment

Corsair Value เช่นเดียวกัน ของดีราคาประหยัด

Comment

Working...
              X