Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ช่วยด้วย]. . . อะไรไม่รุ้ขึ้น 80c++ มันคืออะไรช่วยดุด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ช่วยด้วย]. . . อะไรไม่รุ้ขึ้น 80c++ มันคืออะไรช่วยดุด้วยครับ

กำยังพิมไม่ทันจบเลย อยากทราบว่าได้ตัวที่ขึ้น 80c+
    นั่นมันคืออะไรครับตอนแรกผมเข้าใจว่ามันคือเมนบอร์ด
    แต่นี่มันจะร้อนเกินไปแว้ว. . . แล้วไอ้ตัวนี้มันอยู่ตรงไหนของบอร์ดครับ
    จะจัดพัดลมไปจอมันแบบตรงๆสักตัวช่วยดุทีครับ
    แล้วร้อนขนาดนี้ไม่พังหรือครับ บอรืดของกิ้กกะไบ้ ga-ma74gm-s2h นะครับไม่ได้ oc นะ

อันนี้โปรแกรมEVEREST ที่บอกไห้ทำครับ

บอกวิธีทำไห้มันลดความร้อนลงไห้ด้วยครับ
    Last edited by oOkritt; 7 Jun 2008, 09:48:41.

ดูในโปรแกรม EVEREST
    แล้วเอารูปมาลงอีกที

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ดูในโปรแกรม EVEREST
      แล้วเอารูปมาลงอีกที
      โปรนี้ไม่มีครับไม่ทราบว่าท่านมไหมรบกวนส่งไห้ด้วยครับ
      หาไนพี่กุลิ้งมันตายหมดละ

Comment

PM ไปให้แล้วนะครับ

Comment

Originally posted by Rabbit fire View Post
          PM ไปให้แล้วนะครับ
          ขอบคุณมากๆครับรบกวนช่วยดูด้วยครับ

Comment

หน้า นี้ดิ

Comment

ดูด้านมุมขวาล่างในรูปของเขาก็ได้ครับ

Comment

ของผมก็เคยครับ ขึ้น 110 ด้วยซ้ำครับ ตอนแรก ผมก็ตกใจ แต่ก็ลองเอามือไปจับ ซิง MB ดูก็ไม่ได้ร้อนอะไรเลย เลย อัฟโปรแกรมใหม่ ด้วย โปรแกรม Everest Ultimate Engineer Edition v4.50.1340
                ตอนที่มันขึ้น 110 นะครับ เป็นเวอร์ชั่น 1330 MB 790I ULTRA XFX 3-WAY ปัจุบัน ตอนนี้ก็โอครับ 40-45 อะครับ

Comment

เนียนด้วยหน้านี้ครับ เเบบท่าน TWK. หรือลองเช็คหน้า bios ครับ
                  Last edited by heroin; 21 Aug 2008, 20:37:29.

Comment

อัฟรูปใหม่แล้วครับ

Comment

เป็นที่โปรแกรมมั่งครับ ลองไปใช่ Everest Ultimate Engineer Edition 4.50.1340 เอาตัว ที่ไม่ใข่เบต้านะครับ ลองหาโหลดจากเว็บบิตนอกดู
                      Last edited by Dukkiclub; 7 Jun 2008, 10:06:32.

Comment

Originally posted by Dukkiclub View Post
                        เป็นที่โปรแกรมมั่งครับ ลองไปใช่ Everest Ultimate Engineer Edition 4.50.1340 เอาตัว ที่ไม่ใข่เบต้านะครับ ลองหาโหลดจากเว็บบิตนอกดู
                        แต่ 2 โปรแรกมมันร้อนเท่าๆกันเลยนะครับผมว่าน่าจะเชี่อถือได้ระดับ1นะครับ

ผมอยากทราบว่าไอ้ตรงที่ 80c มันคือส่วนไหนของบอร์ดครับ

Comment

มันน่าจะเป็นตรง นี้อะ ตามรูปอะ คิดว่านะ

Comment

แต่ในความคิดผมนะ ลองดูเปลียนโปรแกรมก่อนนะครับเพราะว่า ใน Speed Fan มันโชร์ว่า MB แต่ในโปรแกรม EVEREST ของคณมันบอกว่า CPU 84 ไม่ใช่ MB อะ ส่าว่ามันจะรวนๆนะ

Comment

โปรแกรมมันตีกันมั่วไปหมดละ
                              แต่ละตัว detect หาเซ็นเซอร์เป็นคนละอย่างซะงั้น....

Comment

Working...
                              X