Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมดับเองครับ เหมือนไฟตัดไป1วิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมดับเองครับ เหมือนไฟตัดไป1วิ

เปิดเครื่องทิ้งไว้ ไม่ได้เล่นเกมนะครับ อยู่ๆคอมก็ดับไปเอง

เหมือนกดปุ่ม reset แล้วก็ติดใหม่

ไม่ทราบว่าเพราะอะไรครับ - -"

เพิ่งประกอบเครื่องมาสัปดาห์ที่แล้วเองด้วยครับ

spec. ครับ
    E8400
    P5Q Deluxe
    GF GTX260
    HD 640GB 1ลูก
    Power iQute 650W
    Ram 4 Gb (2x2Gb)

ลืมบอก ผมไม่ได้ OC นะครับ

Comment

วินโดวส์เน่าหรือป่าวครับ

ไม่ก็เครื่องช็อต

Comment

Originally posted by naichod View Post
        เปิดเครื่องทิ้งไว้ ไม่ได้เล่นเกมนะครับ อยู่ๆคอมก็ดับไปเอง

เหมือนกดปุ่ม reset แล้วก็ติดใหม่

ไม่ทราบว่าเพราะอะไรครับ - -"

เพิ่งประกอบเครื่องมาสัปดาห์ที่แล้วเองด้วยครับ

spec. ครับ
        E8400
        P5Q Deluxe
        GF GTX260
        HD 640GB 1ลูก
        Power iQute 650W
        Ram 4 Gb (2x2Gb)
        อุปกรณ์ของท่านเทพ ทั้งนั้นเลย

Comment

Originally posted by Mr.non View Post
          อุปกรณ์ของท่านเทพ ทั้งนั้นเลย
          ขอบคุณครับ = =

เทพแต่เล่นแล้วดับก็รำคาญ 55

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
            วินโดวส์เน่าหรือป่าวครับ

ไม่ก็เครื่องช็อต
            วินโดวไม่น่าเน่านะครับ เพิ่งลง แล้วก็ใช้กับทุกเครื่องในบ้านด้วย เครื่องอื่นก็ไม่เป็น

แล้วถ้าช๊อตจะเกิดจากอะไรอ่ะครับ

Comment

Originally posted by naichod View Post
              วินโดวไม่น่าเน่านะครับ เพิ่งลง แล้วก็ใช้กับทุกเครื่องในบ้านด้วย เครื่องอื่นก็ไม่เป็น

แล้วถ้าช๊อตจะเกิดจากอะไรอ่ะครับ
              อันนี้ก้ไม่รู้ครับ รอท่านอื่นมาตอบ

Comment

ไฟตกเป่างับ ^^?

Comment

มี UPS ด้วยอ่ะครับ

สงสัยจะเป็นที่พาวเวอซับพลาย รึเปล่า - -"

Comment

ไม่ Power Supply ก็ Main Board

Comment

Working...
                    X