Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมแชทสำหรับ OS X ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมแชทสำหรับ OS X ?

ปัจจุบันใช้ Microsoft Messenger:mac แล้วพบข้อเสียใหญ่หลวงคือ ไม่สามารถคุย offline ได้นะครับ เลยกำลังหาโปรแกรมอื่นมาแทนอยู่

เมื่อคืนลอง Mercury Messenger พบว่ารองรับภาษาไทยไม่สมบูรณ์ครับ พวกวรรณยุกต์จะแสดงผลผิดพลาด

เลยอยากทราบว่าท่านอื่น ๆ ใช้โปรแกรมอะไรกันครับ ?

ผมใช้ Adium ครับ

Comment

ลอง Skype ดูบ้างครับใช้ง่ายมาก

Comment

ปัจจุบันใช้ Microsoft Messenger:mac แล้วพบข้อเสียใหญ่หลวงคือ ไม่สามารถคุย offline ได้นะครับ เลยกำลังหาโปรแกรมอื่นมาแทนอยู่

ทำไมผมใช้ได้ ???

Comment

Originally posted by tassapon View Post
          ทำไมผมใช้ได้ ???
          ถ้ามีคนที่ appear offline ทักมาหาเราก่อนจะสามารถคุยได้ครับ แต่ถ้าเว้นระยะ***งระหว่างแต่ละข้อความมากเกินไป เช่นเดินไปชงกาแฟ กลับมาจะไม่สามารถตอบไปหาเค้าได้ จนกว่าอีกฝ่าย (ที่ยังคง appear offline อยู่) จะพิมพ์อะไรกลับมาอีกครั้งครับ
          ส่วนเรื่องที่เราจะทักคนที่ appear offline ไปก่อนนั้นทำไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by exFictitiouZ View Post
            ถ้ามีคนที่ appear offline ทักมาหาเราก่อนจะสามารถคุยได้ครับ แต่ถ้าเว้นระยะ************งระหว่างแต่ละข้อความมากเกินไป เช่นเดินไปชงกาแฟ กลับมาจะไม่สามารถตอบไปหาเค้าได้ จนกว่าอีกฝ่าย (ที่ยังคง appear offline อยู่) จะพิมพ์อะไรกลับมาอีกครั้งครับ
            ส่วนเรื่องที่เราจะทักคนที่ appear offline ไปก่อนนั้นทำไม่ได้ครับ
            อ่อ อย่างนี้นี่เอง ไม่เคยลองทักไปก่อนครับ ขอโทษที

ปล. adium ใช้ดีครับ

Comment

skype ครับ

ไม่ต้องพิมพ์ให้เมื่อย

ฮัลโหล ๆ ๆ เลยครับ

Comment

ใช้สองอย่างไปเลยครับ แต่ชอบ Skype มากกว่า

แต่ถ้าเพื่อนเล่น MSN อยู่เยอะ Skype ก็เหงาต่อไป

Comment

adium

Comment

adium สวยยยยยยยยยยยยที่ซู๊ดดดดดดดดดดด

Comment

Working...
                    X