Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนผม OC ทีนะครับผม Spec...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนผม OC ทีนะครับผม Spec...

Athlon X2 3600+ 65nm * ผมใช้ซิงค์ Tuniq Tower 120
    Asus M2N-E
    Geil Ultra DDRII800 2Gb 1*2 DualCH.
    Galaxy 7900GS 256Mb

ผมลองเล่น ๆ เองแล้วมันร้องตลอดเลยครับ แบบว่าท่านใดทีสูตรสำเร็จว่าต้องปรับเท่านี้ ๆ หรือสเปคใกล้เคียงกับผม รบกวนช่วยบอกที่นะครับ ขอบคุณมากครับ

ดันไป
    ข้อหาใช้แรม ตัวเดียวกัน
    *AMD ไม่ถนัดครับ รอท่านต่อไป*

Comment

ไป OC ให้ที่บ้านไม๊ึครับ

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
        แบบนี้มีวาระซ่อนเล้น อิอิ

Comment

ปรับ HTT เป็น x3
          ปรับ RAM เป็น 667
          เสร็จแล้วก็ลองปรับ FSB ไล่ดูเลยครับ น่าจะตันที่ประมาณ 300 กว่าๆ

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
            บริการทุกระดับประทับใจเลยแฮะ....

Comment

*0*

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                ปรับ HTT เป็น x3
                ปรับ RAM เป็น 667
                เสร็จแล้วก็ลองปรับ FSB ไล่ดูเลยครับ น่าจะตันที่ประมาณ 300 กว่าๆ
                คือ ผมแค่ปรับตรง HTT กับ RAM แล้วก็นั่งเปลี่ยนที่ FSB แล้วอย่างอื่น AUTO หมดได้หรือเปล่าหรอครับ

Comment

Originally posted by meanarin View Post
                  คือ ผมแค่ปรับตรง HTT กับ RAM แล้วก็นั่งเปลี่ยนที่ FSB แล้วอย่างอื่น AUTO หมดได้หรือเปล่าหรอครับ
                  ใช่แล้วครับ ลองค่อยๆปรับ FSB ขึ้นไปเรื่อยๆดูนะครับ แรกๆเอาทีละ 20 ก่อน ถ้ามันไม่ไหวก็ลดเหลือทีละ 10 ทีละ 5 หรือทีละ 1 ไปเลยก็ได้แล้วแต่ความละเอียดของท่านครับ อ้อ... แล้วถ้าเกิดเพิ่ม FSB จนถึงจุดที่แรมมันไปไม่ไหว(มีเสียงร้องออกมา) ก็ลองลดแรมลงเหลือ 533 ดูครับแล้วค่อยเพิ่ม FSB ไปต่อ แนะนำแค่นี้ก่อนแล้วกันครับ มีปัญหาอะไรลองว่ามาครับ

Comment

Working...
                  X