Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในนี้มีใครใช้บอร์ดรุ่นนี้บ้างครับ GA-P31-DS3L

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในนี้มีใครใช้บอร์ดรุ่นนี้บ้างครับ GA-P31-DS3L

ในนี้มีใครใช้บอร์ดรุ่นนี้บ้างครับ GA-P31-DS3L ใช้ดีใหมครับ ถ้าจับมาลงกับ e5200 จะเข้ากันใหมครับ หรือมีบอร์ดรุ่นใหนคุ้มกว่าตัวนี้ใหมครับในราคาเท่ากันครับ

http://www.gigabyte.com.tw/Products/...ProductID=2615

ใช้อยู่ครับ พาไป 4.1GHz สบายๆ(ผมว่าไปได้มากกว่านี้ แต่เผอิญมันติดที่แรม อ้อ หาซิงค์ใหม่ด้วยล่ะ เดี๋ยวจะเจ๊งกัน)

Comment

ของผมเอาไปจับกับ E7300 มันไป 4G ชิวๆ เลยครับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ดี ไม่มีปัญหาอะไรนะ

Comment

Originally posted by i704P View Post
          ใช้อยู่ครับ พาไป 4.1GHz สบายๆ(ผมว่าไปได้มากกว่านี้ แต่เผอิญมันติดที่แรม อ้อ หาซิงค์ใหม่ด้วยล่ะ เดี๋ยวจะเจ๊งกัน)

ซิงค์เดิมๆไม่ดีเหรอครับท่าน

Comment

บอร์ทตัวนี้เป็น บอร์ดตัวใหญ่ หรือ บอร์ดตัวเล็ก ครับ

Comment

Originally posted by au5204 View Post
              บอร์ทตัวนี้เป็น บอร์ดตัวใหญ่ หรือ บอร์ดตัวเล็ก ครับ
              เล็กหรือป่าว
              แต่ถ้าเป็น EP31-DS3L จะใหญ่กว่าหรือป่าวครับ
              Last edited by hazarachi; 19 Feb 2009, 12:29:34.

Comment

Originally posted by hazarachi View Post
                เล็กครับ
                แต่ถ้าเป็น EP31-DS3L จะใหญ่กว่าครับ
                คุณภาพต่างกันด้วยใหมครับ

Comment

ผมเคยใช้ มันเป็นบอร์ดใหญ่ แต่ก็ไม่ใหญ่แบบเต็มพื้นที่นะครับ คืนมันจะออกยาวๆ อะ แต่ก็ไม่เล็กเท่า micro ATX

Comment

Originally posted by au5204 View Post
                    ซิงค์เดิมๆไม่ดีเหรอครับท่าน
                    ผมลองลาก 4.1 แล้ว Full Load ล่อไป 95 องศาครับ(ผมไม่ใส่เึคสนะ ตั้งไว้หลังจอ)

Comment

Originally posted by i704P View Post
                      ผมลองลาก 4.1 แล้ว Full Load ล่อไป 95 องศาครับ(ผมไม่ใส่เึคสนะ ตั้งไว้หลังจอ)
                      ผมกะจะหนีร้อนมาพึ่งเย็นน่ะครับเนี่ย

Comment

ใช้อยู่ครับ คุ้มค่าตัว

Comment

P31-DS3L ใช้ดีกว่าตัว EP ครับ

ผมเคยเล่นมา ยอมรับว่าคุ้มสุดในราคา ไม่เกิน 2 พัน แทบจะสู้ P35 บางตัวได้เลย

Comment

Working...
                          X