Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ขอรายระเอียดของ ชุดน้ำ swiftest ว่ามันแตกต่างกันยังไงบ้างกับ 745

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ขอรายระเอียดของ ชุดน้ำ swiftest ว่ามันแตกต่างกันยังไงบ้างกับ 745

คือตอนนี้ผมใช้ 745 อยู่คับ

คงต้องไล่กันเป็นจุดๆไปอ่ะนะครับ ถ้าเทียบกัน 2รูปนี้นะครับ

บล๊อค cpu ของ TT ค่อนข้างจะอั้นน้ำ จากบทความใน Vmod ต้องทำการ คว้านมันซะก่อน ส่วนของ GT นั้นรุ่นนี้ พัฒณา มาจาก ตัวเก่า ปรับปรุงเรื่อง ฟิน ให้ เล็กลงแล้วก้ บังคับน้ำได้ดีขึ้น ทำให้ ดึงความร้อนไปได้ใวกว่า ครับ

ปั้มน้ำ.... อันนี้แน่นอน ปั้ม 655 ของ สวิฟเทค แรงดัน อลังการมาก ประมาณ 3.5 BAR (1200 LPH) ซึ่งของ TT ผมว่าไม่น่าถึงครับ

หม้อน้ำ... Swiftech MCR-220 เป็นฟินแบบรีด.. ว่ากันว่าดีกว่า ครับ

ถังพักน้ำ... Swiftech MCRES-MICRO Hi-Flo Reservoir สวยครับ.... ไม่น่าจะต่างกันเท่าไหร่ครับ

ส่วนที่ไม่มีให้เปรียบเทียบก็ไม่รู้จะเทียบยังไงอ่ะ อิอิ ผมตอบแบบ มั่วๆเดาๆ นะ ไม่ใช่ผู้รู้หรอก รอท่านอื่นมาเสริมหล่ะกัน

ผิดถูกประการใด ขออภัยด้วยคับ
    Last edited by numz; 13 Jun 2007, 20:08:01.

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

745 ถือว่าเป็นชุดที่ ค่อนข้างคุ้มอยุ่แล้ว อ่ะครับ เย็น ใช้ได้ ของบางอย่างซื้อมาใช้ได้ อาจเพิ่ม ความสามารถ ของมันไปอีกครับ อย่าง ท่าน ballboy ยังซื้อ บล๊อค GT ไปใส่ 745 เลยครับ ผลที่ออกมาก็ อยู่ในขั่นหน้าพอใจครับ ของเดิมมีอยุ่แล้วค่อยๆทำ ค่อยๆ อัพก็ได้ครับ

Comment

ความคิดเห็นเหมือนท่าน numz ครับ

Comment

คับผมแล้วผมจะปรับปรุงไปเรื่อยๆนะคับ

Comment

ถ้าตังก์ถึงก็เล่นของแรงไปเลย แน่นอน ได้ทั้งสวยและคุณภาพ
              หากทุ่มสุดแรงเกินไป อาจเป็นเจ้าพ่อมาม่าตั้งแต่ต้นเดือนก็ไม่ไหว
              ค่อยๆ เริ่ม ค่อยๆ เปลี่ยนก็มันส์ดีคับ

Comment

สนุกแบบพอเพียงครับ ใช้แล้ว ไม่เบียดเบียนตัวเอง ก็ ลองดุครับ อิอิ 745 เอาดีๆ เปลี่ยบ แค่บล๊อค กับหม้อน้ำ ก็ หน้าจะ สุดๆ หล่ะ ^^ สายเดิม ปั้มเดิม ^^

Comment

ของเย็นๆทั้งนั้น

Comment

อิอิ ผมไม่ใช่ผู้รู้ เพียงแต่ผู้รู้มากกว่าผมไม่มีเวลามาตอบ

Comment

เพิ่งได้ 745 มือสองมา (735+หม้อน้ำสองตอนของ TT) ค่อนข้างพอใจในประสิทธิภาพของมัน (เย็นกว่า Andy + พัดลม 3,000 รอบอยู่เกือบ ๆ 10C) กำลังเล็งว่าจะเอาบล๊อคไปคว้าน หรือไม่ก็หาบล๊อคใหม่มาแทนอยู่

ปล. ท่าน numz บล๊อคท่านพอจะลดได้อีกหรือเปล่าครับ พรุ่งนี้ว่าจะแวะไปดูตัวซะหน่อย

Comment

ทั่น Antfield ใช้ซีพียูตัวไหนอยู่ตับ คล็อคเท่าไหร่อ่ะ ผมใช้ Andy อยู่ กำลังยำชุดน้ำอยู่คับ
                        กำลังอยากได้ข้อมูลเลย รบกวนด้วยคับ

Comment

Originally posted by CBR150 View Post
                          ทั่น Antfield ใช้ซีพียูตัวไหนอยู่ตับ คล็อคเท่าไหร่อ่ะ ผมใช้ Andy อยู่ กำลังยำชุดน้ำอยู่คับ
                          กำลังอยากได้ข้อมูลเลย รบกวนด้วยคับ
                          ใช้กับ E6300 week 34 เดิมใช้กับ Andy ไปได้ที่ 520*7 ไฟเลี้ยง 1.475V ใน Bios (Dfi Dark) full load orthos อยู่ประมาณ เกือบ ๆ 80C ^^''
                          พอเปลี่ยนมาใช้ 745 อุณหภูมิลงมาเหลือประมาณ 70C เลยลองลากต่อตอนนี้ไปได้ 530*7 ที่ไฟเลี้ยง 1.5V แล้ว
                          แต่อุณหภูมิ full load ตอนนี้เกือบ ๆ 80C เหมือนเดิม เลยว่าจะเปลี่ยนบล๊อค CPU หรือไม่ก็เอาไปโม

Comment

ตามนั้นค๊าบ ^ ^

Comment

Originally posted by Antfield View Post
                              เพิ่งได้ 745 มือสองมา (735+หม้อน้ำสองตอนของ TT) ค่อนข้างพอใจในประสิทธิภาพของมัน (เย็นกว่า Andy + พัดลม 3,000 รอบอยู่เกือบ ๆ 10C) กำลังเล็งว่าจะเอาบล๊อคไปคว้าน หรือไม่ก็หาบล๊อคใหม่มาแทนอยู่

ปล. ท่าน numz บล๊อคท่านพอจะลดได้อีกหรือเปล่าครับ พรุ่งนี้ว่าจะแวะไปดูตัวซะหน่อย
                              สุดๆหล่ะค๊าบบบ เข้าเนื้อ สุดแว้ว แหว่งหมดหล่ะ อิอิ

Comment

Working...
                              X