Announcement

Collapse
No announcement yet.

dotA เล่นกระตุก เป็นบางครั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• dotA เล่นกระตุก เป็นบางครั้ง

dotA เล่นกระตุก เป็นบางครั้ง ครับ จะเป็นในช่วงที่เราเล่นเกมส์ อื่นมาก่อน สัก 1ชั่วโมงขึ้นน่ะครับ
    ถ้าเปิดเครื่องมาใหม่ เล่น dotAเลย จะไม่เป็นครับ งงมาก

สเปก น่ะครับ
    windows xp 2006 v4

AMD2 (940) X2 Athlon 3600+
    (940-VSL) Asrock ALiveNF6G - VSTA
    DDR2(667) 512MB. CorSair (OEM)x2
    256MB PCIe(16x) 8500GT (TD) Innovision

ขอความเห็นด้วยครับ

art

มันก็กระตุกบ้างเป็นบางครั้งใช่ไหม หรือว่ากระตุกทั้งเกมส์ เพราะเคยเป็นทั้ง 2 อย่างเลย

Comment

Originally posted by artonline View Post
      มันก็กระตุกบ้างเป็นบางครั้งใช่ไหม หรือว่ากระตุกทั้งเกมส์ เพราะเคยเป็นทั้ง 2 อย่างเลย
      คือถ้ามันเป็นแล้ว มันจะเป็นทั้งเกมส์เลยน่ะครับ พอออกมาเล่นเกมส์อื่น ก็ปรกติ
      จะว่าเป็นที่ ตัวโปรแกมเองก็ไม่ใช่เพราะมีอีก10กว่าเครื่องที่ไม่เป็นและไม่ได้เป็นตั้งแต่แรก
      งงงงงง มันเป็น อยู่เกมส์เดียว

Comment

ไม่มีใครเป็นอาการนี้บ้างเลยเหรอนี่
        มาช่วยผม หน่อย ผมเครียด
        ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by spy View Post
          ไม่มีใครเป็นอาการนี้บ้างเลยเหรอนี่
          มาช่วยผม หน่อย ผมเครียด
          ขอบคุณครับ
          Spec คุณคล้ายของผมเลย ปัญหานี้ผมก็เคยเป็นตอนนั้นเครียดเหมือนกันเล่นเกมอื่น

ได้แต่เล่น DotA ไม่ได้ อาการก็แบบเดียวกันทุกประการ หาทางแก้ตั้งนานทั้ง Format,

update driver,เพิ่มพัดลม, เปลี่ยน sink ฯลฯ จนคิดว่าคงหมดปัญญาแล้ว

สุดท้ายลองเดาเล่นๆดูว่าสงสัยมันคงน้อยใจที่ไม่ได้ลง driver ที่แถมมากับแผ่น mainboard (ขาด

driver vga on กับตัวที่เป็น driver ของ CPU amd) พอลองลงดูปรากฎว่า....

โอ้ว.......เล่นได้แล้วและไม่เคยกระตุกอีกเลย ก็งงเหมือนกันว่ามันเกี่ยวกันด้วย ?

ยังงัยลองทำดูแล้วกันเผื่อหาย

Comment

Originally posted by BoSa View Post
            Spec คุณคล้ายของผมเลย ปัญหานี้ผมก็เคยเป็นตอนนั้นเครียดเหมือนกันเล่นเกมอื่น

ได้แต่เล่น DotA ไม่ได้ อาการก็แบบเดียวกันทุกประการ หาทางแก้ตั้งนานทั้ง Format,

update driver,เพิ่มพัดลม, เปลี่ยน sink ฯลฯ จนคิดว่าคงหมดปัญญาแล้ว

สุดท้ายลองเดาเล่นๆดูว่าสงสัยมันคงน้อยใจที่ไม่ได้ลง driver ที่แถมมากับแผ่น mainboard (ขาด

driver vga on กับตัวที่เป็น driver ของ CPU amd) พอลองลงดูปรากฎว่า....

โอ้ว.......เล่นได้แล้วและไม่เคยกระตุกอีกเลย ก็งงเหมือนกันว่ามันเกี่ยวกันด้วย ?

ผมจะลองไปทำดูน่ะครับ ขอบคุณที่มาแนะนำ

Comment

Originally posted by BoSa View Post

ขอบคุณมากน่ะครับ คุณ BoSa ตอนนี้ น่าจะหายล่ะครับ ลองเทสไปเรื่อยๆ

Comment

โอ้ว ไปเวป AMD เลยคับ โหลดโปรแกม Dual-core optimizer หายแน่นอน100%ฟังธง เคยแก้ให้เพื่อน หายกระตุกเลย

Comment

Originally posted by Mostwanted View Post
                  โอ้ว ไปเวป AMD เลยคับ โหลดโปรแกม Dual-core optimizer หายแน่นอน100%ฟังธง เคยแก้ให้เพื่อน หายกระตุกเลย
                  ขอบคุณครับ ที่มาแนะนำ ตอนนี้ ไม่เป็นล่ะครับ

Comment

Working...
                  X