Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด Shader control บน Rivatuner2.06 ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิด Shader control บน Rivatuner2.06 ไม่ได้

รบกวนท่านเดียร์หรือท่านอื่นๆที่รู้ช่วยชี้แนะด้วย เพิ่งได้8600gt มาจะลองซะหน่อยแต่ดันเปิดไม่ได้ซะงั้นเลยตันแค่ 720/1900

ทำถูกขั้นตอนเปล่าง่ะ....

Comment

ถูกต้องแน่นอน ตามกระทู้ที่ท่านแนะนำเลยครับ แต่ตัวปรับ shader มันไม่มีขึ้นมาเลย เดี๋ยวว่าจะลองเปลี่ยน driver ดูก่อนครับ

Comment

ตูก็เปิดไม่ได้หว่ะ 5 5 5

Comment

ลองสลับไดร์เวอร์กะเวอร์ชั่นของ riva งับ....

Comment

เซ็งอย่างแรง

Comment

ทำไมไม่ลองเปลี่ยนไปใช้ 2.08 ละ

แต่ก่อนใช้ 78 ,riva 2.06, driver 169.21 เปิด shader แต่ไม่เห็นขึ้น
              หลังจากนั้นเอา 78 ไปขาย เล่น 66 ดันเสียไปเคลม
              แล้วยืม 84 เพื่อนมาใช้ ลง riva 2.08 มี shader มาให้

เรื่องทั้งหมดก็มีแค่นี้
              Last edited by boy2san; 9 Apr 2008, 21:25:10.

Comment

จัดไป ทำได้แล้วครับ ลง driver ใหม่กะ rivatuner2.08

Comment

จัดไป...ได้เท่าไหร่เอามาโชว์บ้างเน้อ.....อิอิ.

Comment

แรงงับ

Comment

Originally posted by modtanoii View Post
                      จัดไป ทำได้แล้วครับ ลง driver ใหม่กะ rivatuner2.08
                      ใช้ driver ตัวใหนครับ ของผมใช้ XFX 7950GT driver 169.09 กับ rivatuner2.06 หรือ 2.08 ไม่แน่ใจ เปิดไม่ขึ้นอ่ะครับ เกียวกับ ตัวการ์ดจอหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by butaplus View Post
                        ใช้ driver ตัวใหนครับ ของผมใช้ XFX 7950GT driver 169.09 กับ rivatuner2.06 หรือ 2.08 ไม่แน่ใจ เปิดไม่ขึ้นอ่ะครับ เกียวกับ ตัวการ์ดจอหรือเปล่าครับ
                        7xxx เปิดบ่ได้เน้อ....
                        ต้อง 8xxx ขึ้นไป

ปล.แอบจำเขามาอีกที หุหุ

Comment

ซีรี่ 7 ไม่มี Shader Control นี่ครับ
                          ส่วนของผม xfx 8600gt xxx คิดว่าไม่น่าจะไปได้ไกลอ่ะครับ ไม่กล้าลาก กลัวไฟไม่พอแล้ว full load เครื่องจะดับเอาครับ supply ผมใช้ Delux 500w ครับ

Comment

shader มันคืออะไรครับผมมะรู้จริงๆนะครับ
                            แต่ผมลากสุดช่องเลยมันตันที่1800 จริงๆ
                            น่าจะไปใด้มากว่านี้ แต่มันสุดช่องแล้ว
                            ความแรงก็เพิ่มขึ้นมากเหมือนกันเทส test 3dmark06
                            เพิ่มขึ้นเป็นพัน

ช่วยตอบหน่อยนะครับมันคืออะไร

Comment

Originally posted by dears View Post
                              7xxx เปิดบ่ได้เน้อ....
                              ต้อง 8xxx ขึ้นไป

ปล.แอบจำเขามาอีกที หุหุ
                              Originally posted by modtanoii View Post
                              ซีรี่ 7 ไม่มี Shader Control นี่ครับ
                              ส่วนของผม xfx 8600gt xxx คิดว่าไม่น่าจะไปได้ไกลอ่ะครับ ไม่กล้าลาก กลัวไฟไม่พอแล้ว full load เครื่องจะดับเอาครับ supply ผมใช้ Delux 500w ครับ
                              ง่า ไม่รู้จริงๆนะเนีย ขอบคุณครับที่ให้ความกระจ่าง ตอนนี้ ปรับไปที่ 625/750 เทส 3Dmark06 ได้บ้างไม่ได้บ้าง สงสัยต้องเอาใหม่

Comment

Working...
                              X