Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมี DS4 rev3.3 จะเข้ากับ C2D 6750 ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมี DS4 rev3.3 จะเข้ากับ C2D 6750 ไหมคับ

เพราะตอนนี้ราคามันลงน่าจับจองเหลือเกิน ...ขออีกเรื่องน่ะคับ
    สเปกผมตอนนี้
    P4 2.66 {ใช้ประทังชีวิตอยู่ก็พอได้}
    gigabyte ds4 rev 3.3
    sapphire 1950 GT
    G.skill 512*2/800
    thermaltake 700w
    hdd 160 sata2 seagate
    จากสเปคข้างต้นแล้ว พี่น้องคิดว่าควรจะเปลียนอาไรก่อนเป็นอันดับแรกคับ
    ปล. ขอเหตุผลซักนิดนึงนะคับ
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ

cpu e6750 ok แล้วครับ

กะแรมซัก 1G(กรณีเล่นเกมโหด)

อย่างอื่นดีแล้วครับ

Comment

รองรับครับนะครับ DS4 R3.3 มันบัส 1333 อยู่แล้วรองรับถึง 4 หัวด้วยซ้ำไปน่ะครับ
      ให้ดีเพิ่มแรมซักหน่อยเป้น 2 G หรือมากกว่านะครับ เพราะปรกติ วินโดร์มันก็ใช่แรมเกือบ 500 Mb แล้วน่ะครับ จะได้ไม่อืดเวลาเล่นเกม

Comment

แรม 1G น้อยไปหน่อย นะ

ผลเทส E6750 ครับ แรงมากๆ

Comment

DS4 rev3.3 ใส่CPUพวก 1333 นี้ไม่ต้องอัพ Bios เลยใช่มะครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบน่ะคับ เย็นๆจะไปซอยที่พันทิพย์ล่ะ

Comment

Originally posted by tonasus View Post
              เพราะตอนนี้ราคามันลงน่าจับจองเหลือเกิน ...ขออีกเรื่องน่ะคับ
              สเปกผมตอนนี้
              P4 2.66 {ใช้ประทังชีวิตอยู่ก็พอได้}
              gigabyte ds4 rev 3.3
              sapphire 1950 GT
              G.skill 512*2/800
              thermaltake 700w
              hdd 160 sata2 seagate
              จากสเปคข้างต้นแล้ว พี่น้องคิดว่าควรจะเปลียนอาไรก่อนเป็นอันดับแรกคับ
              ปล. ขอเหตุผลซักนิดนึงนะคับ
              ขอบคุณล่วงหน้าคับ
              จากสเป็คที่บอกมาเป็นผมไม่เปลี่ยนหลอกคับใช้ให้พังไปดีกว่า ถึงตอนนั้นราคาคงถูกมากๆแล้วซื้อพวกใหม่ๆก้อไม่เสียดาย ถ้าอยากเปลี่ยนแบบทนไม่ไหวแล้วจิงๆก้อเปลี่ยนแค่ CPU กะเพิ่มแรม แค่นี้ก้อลื่นแล้วสำหรับผม

Comment

Originally posted by PODz View Post
                จากสเป็คที่บอกมาเป็นผมไม่เปลี่ยนหลอกคับใช้ให้พังไปดีกว่า ถึงตอนนั้นราคาคงถูกมากๆแล้วซื้อพวกใหม่ๆก้อไม่เสียดาย ถ้าอยากเปลี่ยนแบบทนไม่ไหวแล้วจิงๆก้อเปลี่ยนแค่ CPU กะเพิ่มแรม แค่นี้ก้อลื่นแล้วสำหรับผม
                ^^
                รายเซ็นใหญ่ไป คราบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

ตามนั้น

Originally posted by TWK. View Post
                  ^^
                  รายเซ็นใหญ่ไป คราบบบบบบบบบบบบบบ
                  ใหญ่ไป

Comment

เปลี่ยนพาวเวอซัพพลายคร๊าบบบบบ....

ใช้ของดีเกินไป แรงเกินไป อิอิ.....

สเปคนี้ แค่แถวๆ400w(แท้)ก็น่าจะเอาอยู่แล้วครับ

Comment

เพื่อความแรงในอนาคตน่ะคับเลยซื้อมาทีเดียวเลย

Originally posted by naiaod View Post
                      เปลี่ยนพาวเวอซัพพลายคร๊าบบบบบ....

ใช้ของดีเกินไป แรงเกินไป อิอิ.....

สเปคนี้ แค่แถวๆ400w(แท้)ก็น่าจะเอาอยู่แล้วครับ

ไฟแรงดีไม่มีวันตก

Comment

เปลี่ยน CPU งับๆๆ

แล้วถ้าเหลือก็เพิ่มแรมม เป็น2กิ๊กโลด เท่านี้ล่ะ ปี๊ดแน่ๆๆ

Comment

เปลี่ยนใหม่หมกเยย...อิอิ

Comment

นอกเรื่อง

คุณที่ใส่ชุดสีฟ้าปอดบวมหรือป่าวคับ d(^__^")b แฮะๆ

Comment

เปลี่ยอันดับแรกก็ cpu เลยครับ

Comment

Working...
                              X