Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลังเลมาก ตัดสินใจให้หน่อยครับ เสาร์นี้ไปซื้อที่ J.I.B พัทยา(ดูหนังอย่างเดียว) งบ 2.5K

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลังเลมาก ตัดสินใจให้หน่อยครับ เสาร์นี้ไปซื้อที่ J.I.B พัทยา(ดูหนังอย่างเดียว) งบ 2.5K

เสาร์นี้จะไปซื้อที่ J.I.B พัทยา ดูหนังอย่างเดียวครับ อยากได้พวกดู Hidef งบ 25 K บวกลบได้ ไม่เอาจอครับ

CPU เล็งไว้ 2 ตัวคือ E6550 กับ E6750 ส่วน Q6600 ว่าจะไม่เอา เห็นว่ากินไฟ

Mainboard อันนี้หนักใจสุด ไม่รู้จะเลือกอะไรดี ที่ดูไว้ ASUS P5KR(4000 กว่า), P5KC(ประมาณ 5,000) และ GigaByte GA-P35C-DS3R, GA-P35-DS3P ... ASUS USB Port เยอะดี ว่่าจะเอา

RAM เล็ง 1024/800 KINGSTON ''Ingram/Synnex'' ไว้ (2 ตัว) แต่ใจอยากได้ 2 G ตัวเดียวไปเลย ไม่รู้ดีหรือเปล่า

Display Card เห็น 256/ATI HD2600 PRO Extreme SPARK ประมาณ 3,000 ... งบการ์ดจอ ผมกะประมาณนี้แหละครับ SPARK ถูกสุด

ฮาร์ดดิสก์ เล็ง 320/7200 WESTERN SATA II (SYN) ไว้ ... อันนี้เอา 320 GB ราคาไม่เกี่ยงเท่าไหร่

PSU 460 WATT ENERMAX 2,610 บาท

ช่วยตัดสินใจให้หน่อยนะครับ
    Last edited by Apiyut; 15 Nov 2007, 21:11:16.

ดูหนังอย่างเดียวกเลือกตัวที่ถูกที่สุดครับ สเปคมันเกิน งานตอนนี้ครับ

ซื้อ HDD มากๆ ครับ การ์ดเอา HD2600XT ครับ DDR3 ก็ได้

Comment

ตามพี่วิกร ครับ ดูหนัง มานไม่ใช้ Cpuเท่าไหร่ เน้นที่การ์ดจอร์กะ HDD ดีกว่า

Comment

mainboard เอาถูกๆก็ได้นะครับ ประหยัดงบได้เยอะ

Comment

มาตอบเร็วจัง พอเห็นคำตอบของทุกท่าน พึ่งนึกได้ ... จริงๆ ผมตัดต่อหนังด้วยครับ ใช้พวก Premier น่ะครับ

ขอโทษนะครับ เพราะใจมันจดจ่อแต่จะดูหนัง Hidef ผมซื้อหนัง Hidef มา (พ่อค้าเขาโหลดบิตมาขาย) แต่เครื่องที่มีดูไม่ได้ ก็เลยนึกแต่เรื่องหนัง Hidef ลืมนึกถึงเรื่องตัดต่อหนังไปเลย

ขอโทษอีกครั้งนะครับ ... ยังไงรบกวนช่วยจัดอีกครั้งนะครับ
          Last edited by Apiyut; 15 Nov 2007, 21:35:47.

Comment

ซธงั้นครับ ไม่ถนัดเรื่องนี้ รอคุณวิกร มาตอบ ครับ

Comment

E6750 6800
              ASUS P5KR 4200
              RAM ROX 667 1Gx2 1800
              DVDRW 1200
              CASE 1000
              PSU ENERMAX 460W 2500
              PCI-E HD2600Xt DDR3 3800
              HDD 160GX2RAID0 4000

25300

Comment

ผมตัดสินใจเลือกสเปคตามคุณวิกรณ์ ... ขอบคุณมากๆครับ

Comment

นั้นไงบอกแล้วไม่ผิดหวัง อิๆ

Comment

ขอเอาสเปกไปพิจารณาด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ไปซื้อมาแล้วครับ แต่้ของไม่มีเยอะเลย

แรกสุด บอกว่า ไม่มี E6750 ใจผมแป๊วไปเลย แต่พอเขาเห็นผมอึ้ง ก็เลยหาข้อมูลในคอมดู ปรากฏว่ามี 2 ตัว ... รอดไป

แต่ PCI-E HD2600Xt DDR3 ไม่มีของ ทุกยี่ห้อมีแต่ Geforce ผมก็ไม่รู้จะทำไง น้องเขาก็เลยแนะนำ Gigabyte 8500 GT/512 มา บอกตรงๆ ไม่ได้หาข้อมูลของ Geforce เลย แต่ผีถึงหลุมแล้ว เอาก็เอา ... ผิดหวังจริงๆ

กลับบ้านด้วยความเศร้า ... เกมก็ไม่เคยเล่น แถมหนัง Hidef ก็ไม่ได้ดู ... เซ็ง

Comment

ดูได้ครับ หนัง HD กาณืดอะไรก็ดูได้ทั้งนั้นแหละครับ แค่ความสวยต่างกันนิดหน่อย ถ้าหนังโป้ ร้องเสียงดังเท่ากันก็ดีเท่ากันครับ 555+

Comment

ถ้าดูได้ด้วยก็ค่อยยังชั่วหน่อยครับ ... เห็นไม่มี HDMI ให้ ก็เลยนึกว่าไม่ได้

อ้อ RAM ROX ไม่มีครับ เลยเอา Kington(SYN) 1024/667 มา 4 ตัวเลย กะลอง Vista ซะหน่อย

พัทยาใต้นี่มันวุ่นวายจริงๆ กว่าจะกลับถึงระยอง ปวดหัวตึบ

Comment

4G ลื้น หัวแตกครับ แรม มันก็เหมือนกันหมดครับ ยินดีด้วยครับ

Comment

มาจากระยองเรยเหรอคับมาไกลจัง อิอิ

Comment

Working...
                              X