Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอแนะนำชุดน้ำราคาถูกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอแนะนำชุดน้ำราคาถูกครับ

เนื่องจากผมได้เข้ามาอ่านบทความในห้องนี้ก็เลยอยากเล่นน้ำแต่ด้วยงบประมาณที่จำกัดไม่สามารถเล่นเป็นชุดได้
    ผมก็เลยซื้อแยกชิ้นมาประกอบเองในงบราคา 3000บาทมีอะไรบ้างมาดูกัน
    1.WB Zalman WB5 ราคา 1500 บาท
    2.หม้อน้ำมอไซด์ 1000 บาท
    3.ปั้มน้ำตู้ปลา 900L ปั้มแบบแช่แปลงเป็นไม่แช่ 150 บาท
    4.กาว Epoxy 85 บาท
    5.หางปลาทองเหลือง 4 ตัว 100 บาท
    6.สายยาง 3 เมตร 45 บาท
    7.เข็มขัดลัดสายยาง 4 ตัว 40 บาท
    8.น้ำกลั่น 3 ขวด 30 บาท
    มีรูปประกอบครับ

ใครมีอะไรเพิ่มเติมก็เชิญครับ
    Last edited by pimmachote; 6 Apr 2008, 16:36:51.

สวยครับ...ราคาดีมากๆครับ

Comment

ดันให้เป็นวิทยาทาน ใช้ปั๊มยี่ห้อเดียวกัน อิอิ

ปล.บล็อคน้ำนะจะเปลี่ยนครับ อิอิ แระก้อเอาพัดลมมาติดที่หม้อน้ำจะลดความร้อนไปได้อีกครับ

Comment

ปั้มตู้ปลากับปั้มคอม มันต่างกันยังไงหรอครับ เห็นตู้ปลาถูกกว่ามากเลย แล้วเรื่องเสียงปั้มมันดังมากปะครับ

Comment

ปั้มไม่ร้อยหรอครับ อยากรู้อันเนี่ย

Comment

ปั้มไม่ร้อนหรอครับ อยากรู้อันเนี่ย

Comment

Originally posted by nickzazy View Post
              ปั้มไม่ร้อนหรอครับ อยากรู้อันเนี่ย
              ไม่ร้อนครับแต่ต้องมีน้ำไหลวนอยู่ในระบบครับห้ามให้ดูดอากาศเปล่าๆถ้าอย่างนั้นมันจะพังครับ

Comment

ใช้ปั้มตัวเดียวก่าผมเลย อิอิ

Comment

สุดยอดครับ

Comment

อิอิ ปั้มเหมือนกันเลยเหอะๆทากาวซ่ะเลอะเลยนะอิอิจะมีอีกแบบแบบใสก็โอคับแต่แบบตามแข็งกว่า

Comment

ผล Test ครับ

Comment

ไอเดียแจ่มครับ ลองเพิ่มหม้อน้ำสะชุดครับ

Comment

เพิ่มยังไงครับต่อแบบไหนแนะนำบ้างครับ

Comment

Originally posted by sc View Post
                            ไอเดียแจ่มครับ ลองเพิ่มหม้อน้ำสะชุดครับ
                            ต่อยังไงแนะนำบ้างครับ

Comment

Originally posted by pimmachote View Post
                              ต่อยังไงแนะนำบ้างครับ
                              หรือลองวางหม้อน้ำกลับใหม่ครับ วางแนวตั้งจะดีกว่าครับน้ำลงล่าง ลักษณะตั้งแบบนั้นกลัวน้ำไม่เต็มหม้อน้ำ ตั้งแนวตั้งการไหลเวียนน่าจะดีกว่า

Comment

Working...
                              X