Announcement

Collapse
No announcement yet.

[[[[ถาม]]]]เล่นเกมส์ใช้แบตกับเสียบสายadapter

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [[[[ถาม]]]]เล่นเกมส์ใช้แบตกับเสียบสายadapter

ก็คือว่า เล่นเกมส์แบบใช้แบตเครื่องปกติ เล่นเกมส์กะตุกมาก

แต่พอเวลาเสียบสาย adapter กลับลื่นไหลปรื๊ด

มันเป็นปกติของโน็ตบุ๊คหรือป่าวครับ

เครื่องผม Y510 รุ่น C2D T7500 คับ

ปกติครับ เวลาใช้แบตมันจะปรับให้เครื่องเป็นโหมดประหยัดพลังงาน = ความเร็วลดลง แต่รู้สึกว่าปรับที่Power Optionได้นะครับ ให้มันเป็น Always Onหรืออะไรนี่หล่ะ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
      ปกติครับ เวลาใช้แบตมันจะปรับให้เครื่องเป็นโหมดประหยัดพลังงาน = ความเร็วลดลง แต่รู้สึกว่าปรับที่Power Optionได้นะครับ ให้มันเป็น Always Onหรืออะไรนี่หล่ะ
      ่อ่อเป็นอย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากคับ

อุตสาห์แบกไปจะไปโชว์ devil may cry 4 เพื่อนซะหน่อย ไม่ได้เอา adapter ไป

กะตุกสุดๆเลย หน้าแตกกลับมาเลย หุหุ

Comment

แบกกลับไปใหม่พร้อมAdaptorด้วยครับ แล้วบอกว่าคราวที่แล้วผิดพลาดทางเทคนิก อิๆ

Comment

Originally posted by bbbbbggg View Post
          ่อ่อเป็นอย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากคับ

อุตสาห์แบกไปจะไปโชว์ devil may cry 4 เพื่อนซะหน่อย ไม่ได้เอา adapter ไป

กะตุกสุดๆเลย หน้าแตกกลับมาเลย หุหุ

ผมก็เคยครับ ตอนนั้นนึกว่าเครื่องเสีย เกือบเอาไปศูนย์ แล้วหน้าแตกกลับมาแล้ว

Comment

ผมก็เคย นึกว่า Overclock จนการ์ดพัง ^^

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
              ผมก็เคย นึกว่า Overclock จนการ์ดพัง ^^
              555+ แหม นึกซะน่ากลัวเชียวเสี่ย

ปกติคับเวลาดูหนังหรือเล่นเกมส์ ต้องเสียบสายadaptor ครับ เพราะไฟจากแบตมันไม่พอครับ

Comment

แนะนำตัวนี้เลยคับ
                NotebookmHardWareControl 2.0 pre

คุณสามารถลากคอ cpu มาทำงานเต็มประสิทธิภาพตลอดเวลาถึงจะใช้ battery ก็ตาม
                คุณจะได้เ็ห็นอีแก่ที่บ้านเร็วขึ้นแน่ๆๆ
                แต่ต้องแลกมากับ ความร้อน และ battery หมดเร็ว

ลองโหลดมาเสี่ยงดูไหม อิอิ http://www.wz688.com/viewthread.php?tid=16496

Comment

Working...
                X