Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรงขึ้นนิดหน่อย แต่พอใจอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรงขึ้นนิดหน่อย แต่พอใจอะ

ได้อีก 310MHz ไม่รู้สึกเร็วขึ้นซักนิด แต่ รู้สึกดีกว่าเดิม 555+

น่าได้ E2140 มาลาก น่าจะได้อารมณ์กว่านี้ซักหน่อย - -"

บอร์ด 945 กากๆ ที่แม้แต่ CPUz ยังไม่รู้จัก T T

แรมบ้านๆ 533 สองแถว - -" (ยังมีอยู่นะ) ตั้งที่ 3 - 3 - 3 - 12 แต่ไหงเห็นเป็นงี้

ไม่มีอะไรหรอกครับ แค่ระบายเฉยๆ อยากได้บอร์ดที่มันดีกว่านี้หน่อย อยากลาก *-* เพ้อไปว่าจะมีคนเอา 965 มาแจก (กร๊ากกก)

พอเพียงๆ

ความเร็วระดับนี้ เทียบได้กับ AMD ตัวไหนอะครับ ?

Comment

พอใจกับสี่งที่ตัวเองมี ดีที่สุดครับ

Comment

ยินดีด้วยท่าน

Comment

เสียดายบัสแรมอ่ะ..............เล่นทดซะ

เซ็ตดีๆ น่าไปได้อีกนา
          Last edited by zman; 12 Nov 2008, 08:08:02.

Comment

ไม่ไหว ไม่ไหว แรมวิ่งขาดทุน .... ให้มันวิ่ง CL4 ไปโล้ด ใช้อัตราทดใหม่ หรือจะเข็นบัส cpu อีกหน่อยก็แล้วแต่
            หรือลดตัวคูณลง ทด 1:1 เข็นซักบัส 300 cpu วิ่งสวย แรมวิ่งสวย .. จบข่าว

Comment

บอร์ด ชิพ945 ก้อไม่เลวร้ายอะไรมากหลอกคับ เอาอีกคับน่าจะไปได้อีกน๊ะผมว่า

Comment

FSB ไปไม่ไหวเองครับงานนี้ มันจบแค่นี้จริงๆ ทด แรมเพิ่มเปิดไม่ติดแล้วอะ 945 พอใจละ ไม่ได้ใช้อะไรมาก แต่ผมว่าถ้าต่อ VGA ซักหน่อยน่าจะไปไกลกว่านี้ อันนี้เล่น onboard อยู่อะ

Comment

Originally posted by nooghostring View Post
                  พอเพียงๆ

ความเร็วระดับนี้ เทียบได้กับ AMD ตัวไหนอะครับ ?
                  เทียบได้ประมาณ 5000+ แหละมั้งครับ เพราะว่า E4500 มันเร็วเท่า E2200 เป๊ะเลย แ่ค่ L2 มันเยอะกว่า 1MB เอง

อะนะ 65nm เจอบอร์ดเก่งแค่ไหนก็ไปไม่ไกล ร้อนเิกิน E2XXX E4XXX กินไฟเยอะด้วย

Comment

Originally posted by zman View Post
                    เสียดายบัสแรมอ่ะ..............เล่นทดซะ

เซ็ตดีๆ น่าไปได้อีกนา
                    อ้อๆ แรมได้อีกนิดนึง เร่งเป็น 3:4 วิ่งที่ 304 ที่ 4 4 4 12

แรมผมแค่ 533 ครับ

แต่ FSB ไปอีกไม่ได้

Comment

อ่า..เจอเพื่อนแล้วของผมก็ E2200 เคยลากได้สูงสุดบัส 447*8(EP31)ไฟที่ 1.46V ทดแรม 1:1(แต่ผมแรม 800 นะ)
                      ลองไล่ๆดูครับ แต่ถ้าจะติดก็ที่แรมล่ะครับ

Comment

Originally posted by Farrell View Post
                        อ่า..เจอเพื่อนแล้วของผมก็ E2200 เคยลากได้สูงสุดบัส 447*8(EP31)ไฟที่ 1.46V ทดแรม 1:1(แต่ผมแรม 800 นะ)
                        ลองไล่ๆดูครับ แต่ถ้าจะติดก็ที่แรมล่ะครับ
                        ของท่านได้บัส 447 เลยหรอคับ แถม ไฟแค่ 1.46V เอง โชคดีจิงๆ
                        ของผม ได้บัสแค่ 420 เองแถมไฟ เกือบ 1.8
                        Last edited by hugnoi; 14 Nov 2008, 23:36:03.

Comment

มองในแง่ดี แรมเสถียรขึ้น

Comment

Originally posted by krazystriker View Post
                            อ้อๆ แรมได้อีกนิดนึง เร่งเป็น 3:4 วิ่งที่ 304 ที่ 4 4 4 12

แรมผมแค่ 533 ครับ

แต่ FSB ไปอีกไม่ได้
                            น่าจะตันที่ RAM

Comment

เเรงครับ Intel อย่างนี้ผมจะเทียบกับ AMD 4600+ นะครับเเบบไม่ OC

Comment

Working...
                              X