Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวบรวมปัญหา [Driver]ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Koscielny View Post
    ไม่ทราบว่า Driver ของ 4600 Series ตัวไหนโอเคสุดครับ จากที่ทดสอบกัน ตอนนี้ของผมเป็น 11.2 รู้สึกมันยังไม่โอเคอ่ะครับ

แล้วควรใช้ ATI Catalyst(TM) Control Center ป่ะครับ ผมเคยใช้ครั้งนึง เหมือนมันจะมีปัญหา ไม่รู้ตอนนี้ใช้ได้หรือยัง
    ผมก็ใช้ 4600 series นะ 11.2 ผมก็ใช้อยู่ ไม่มีปัญหานะครับ ตัว catalyst ใช้ได้นะครับ

Comment

• Originally posted by TooooT View Post
      อยากรู้วิธีแก้ปัญหา การ์ด ati ทำไมเวลาลงไดร์เวอร์เวอรชั่นใหม่ๆแล้วมักจะเข้าเกมออนลายไม่ได้ ถึงได้บางครั้งก็จะได้แต่แบบเต็มจอพอตั้งเป้นย่อจอแล้วจะใช้ไม่ได้ต้องใช้ไดร์เวอร์ตัวเก่าๆ แต่พอลงไดร์เวอร์ตัวเก่าๆที่พอจะใช้ได้ก็มีปัญหาตรงที่ภาพไม่ค่อยสมบูรณ์ปรับลายละเอียดอะไรไม่ค่อยได้(คือภาพไม่สวยอ่ะครับ)
      เกมส์ออนลายหลายๆเกมส์เป็นแบบนี้อ่ะครับ
      ไดร์เวอร์ใหม่เข้าเล่นแบบเต็มจอได้แต่ย่อจอไม่ได้
      ไดร์เวอร์เก่าเล่นได้ทั้งเต็มจอย่อจอแต่ภาพห่วย
      ปล.ผมใช้ 4830 วินโดว์ xp ครับ
      เห็นเพื่อนผมก็บอกมาเหมือนกัน แต่ผมไม่ได้เล่นเกมส์ online
      เลยไม่รู้เหมือนกัน ยกเว้น BFBC2 ^^
      ลองหา driver ที่เหมาะสุดดีกว่าครับ ค่อย ๆ ไล่ไปทีละ ver.

Comment

• Originally posted by pisito View Post
        ลง driver 11.3 แล้วเปิด CCC ไม่ไ้ด้ HD 4670 1 gb นะคับ ลงใหม่หลายรอบแล้วครับ ทำไงดีครับ
        ในเครื่องมี Microsoft .Net Framework เปล่าครับ
        ถ้าไม่มีตัวนี้เปิดไม่ได้นะ ผมก็เคยเป็น งงเหมือนกัน
        การ์ดท่านตัวเดียวกับผมเลย

Comment

• Originally posted by justmine83 View Post
          ผมใช้windows dark eidition v.7 การ์จอ his 6870 ลงไดเวอร์ catalyst11.3XP64 พอเล่นไปหน้าจอมันค้างแปบนึง แล้วดับ แล้วมันขึ้นว่า
          VPU Recover has reset graphics accelerator as it was no longer responding to graphics driver commands แล้วมันบอกว่าให้ please tell

ATI Tcchnologies about this problem

The generated error report contains only system information such as driver version AGP setting,graphics frame buffer size,etc.that will be used to analyze the problem.This report will be treated as anonymous
          windows โม ไม่ค่อยดีครับ มักจะมีปัญหาเรื่อง driver
          ใช้ตัว original ดีกว่าครับ

Comment

• เอ้อ! งงมานานละครับ ใช้ ATI มา งงเรื่องเงาตัวละครเกมส์ต่างๆ มันสากๆ ยังไงไม่รู้ครับ ต้องทำยังไงให้มันเหมือนปกติอ่ะครับ!

Comment

• ใช้ his5870 เซต msi afterburn ให้สามารถเพิ่มไฟได้ แต่ตรงปรับไฟมันไม่ขึ้นอ่ะครับ
              ลองแก้ในไฟล์ MSIAfterburner.CFG ให้เป็นเลข 1 ก็ยังไม่ได้
              ใครแก้ได้ช่วยบอกหน่อยครับ

Comment

• ปัญหาเข้าเกมส์แล้วจอมืด มีแต่เสียงครับ
                Windows XP SP3 ครับ

สเปคนะครับ
                phenom x4 945
                Asus M4A88T-M-LE
                Kingston DDR3 1333 2GB*2
                Redeon HD 5670 ICEQ 1 GB
                Power SuperBlack 550 W

เป็นเกมส์เดียวครับ NFS Most Wanted
                เกมส์อื่นไม่เป็น Call of Duty 7 , Devilmaycry 4 , Dirt 3 , Phototype
                ลองอัพเดตไดเวอร์แล้วก็ไม่หาย
                อยากหาวิธีแก้มากครับ ช่วยหน่อยนะครับ
                Last edited by LuvNeung; 31 May 2011, 19:21:44.

Comment

• Originally posted by LuvNeung View Post
                  ปัญหาเข้าเกมส์แล้วจอมืด มีแต่เสียงครับ

สเปคนะครับ
                  phenom x4 945
                  Asus M4A88T-M-LE
                  Kingston DDR3 1333 2GB*2
                  Redeon HD 5670 ICEQ 1 GB
                  Power SuperBlack 550 W

เป็นเกมส์เดียวครับ NFS Most Wanted
                  เกมส์อื่นไม่เป็น Call of Duty 7 , Devilmaycry 4 , Dirt 3 , Phototype
                  ลองอัพเดตไดเวอร์แล้วก็ไม่หาย
                  อยากหาวิธีแก้มากครับ ช่วยหน่อยนะครับ
                  NFS ภาคเก่า ถ้าใช้บน Vista กับ 7 ต้องรันเป็น 98 นะครับ

Comment

• Originally posted by playpotonjom View Post
                    NFS ภาคเก่า ถ้าใช้บน Vista กับ 7 ต้องรันเป็น 98 นะครับ
                    ขอโทษทีครับลืมโพส์ OS
                    ของผมเป็น Windows XP SP3 ครับ

Comment

• ดัน

Comment

• win7 32ถ้าจะลง driver แต่จะไม่เอา Opencl ต้องทำยังไงบ้างครับ
                        แล้วลบdriver ตัวเก่าให้ทำไงครับ

ขอบคุณมาก

Comment

• 5670 ของผมเป็นไรครับ ช่วยที
                          power colour ati 5670 1g ddr5
                          มีปัญหาเล่นๆเกมส์ไปภาพเป็นเส้น บางทีขาวทั้ง เครื่องดับ บางทีมืด
                          ไปเคลมมาเเล้ว จาก com 7 นึกว่าจะหาย เป็นเหมือนเดิมเลย ไฟเลี้ยงผมว่าน่าจะพอ
                          หรือผมเองก็ไม่ค่อยเเน่ใจ ตอนใช้ของเดิม gt 220 ไม่มีปัญหาเลย
                          cpu amd x3
                          harddsik 1 ลูก ram 2g
                          power enermax 460w
                          พัดลม 2-3 ตัว
                          ผู้รู้ช่วยทีคับ

Comment

• เยี่ยมเลยครับ ขอติดตาม

Comment

• ผมเพิ่งซื้อโน๊ตบุค DELL 4110 การ์ดจอเป็น ATI 6630m ลงวินโดว์ 7 64บิทแท้ อัพเดทจนล่าสุด ไดร์เวอร์ผ่านทุกตัวยกเว้น ATI 6630m ครับ
                              ปัญหาคือ เวลาใช้แผ่นรวมไดร์เวอร์สแกนมันผ่านครับ แต่พอจะไปเลือกสลับการ์ดจอมันไม่มีขึ้นมาให้เลือก มีแต่ HD ออนบอร์ด ผมก็เลยลง
                              ATI Catalyst มันก็ลงผ่านจนจบ แต่ตัวโปรแกรมมันไม่ปรากฎขึ้นมาเลย เมนูอะไรก็ไม่มี พอรีสตาร์ทเครื่อง ไดร์เวอร์ ATI 6630m มันก็หลุด
                              เป็นเครื่องหมายตกใจสีแหลือง ใน DEVICE MANAGER ผมลงมา2วันและยังไม่ได้ใช้เล่นเกมส์เลย ใครเคยเจออย่างผมบ้างไหมครับ ปวดหัวมากเลย

Comment

• Originally posted by panasit View Post
                                เอ้อ! งงมานานละครับ ใช้ ATI มา งงเรื่องเงาตัวละครเกมส์ต่างๆ มันสากๆ ยังไงไม่รู้ครับ ต้องทำยังไงให้มันเหมือนปกติอ่ะครับ!
                                ไปปรับอะไรใน catalyst หรืเปล่าครับ
                                แต่เวลาผมเล่นเกมผมก็ไม่ได้สนใจนะ สงสัยผมกำลังมันส์ ^^

Comment

Working...
                                X