Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4300 ซิงค์เดิม OC ชิลๆ ได้ถึงเท่าไรกันครับ แบบชิลๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4300 ซิงค์เดิม OC ชิลๆ ได้ถึงเท่าไรกันครับ แบบชิลๆ

ของผมลากแบบ ชิลๆ ไป 2.4 gh ถ้าจะลากต่อให้ เครื่องมันยังชิลๆ อยู่ ไปหยุดอยู่ที่เท่าไรกันครับ
    FSB เท่าไร

e4300 9*333 @ 3.0 g ไฟ 1.37 sink เดิม 40 กว่าองศาเอง ไม่ถึง 50 องศา สบายๆ

Comment

400*9 ยังไหวเลยครับ

Comment

300*9 ไป2.7 ชิลๆๆแต่อุปกรณ์ จะไหวรึป้าวเชน แรม mb อะ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          400*9 ยังไหวเลยครับ
          ผมว่าร้อนตับแลบ เลยนะนั่น

Comment

333*9 ซิ้งค์เดิมๆ เอาอยู่สบายๆครับ

Comment

400x9 เลยครับ แต่ใช้จริงๆแค่ 400x8 อะเพราะ Sink เดิม แต่ถ้าเอา 333 ก็ใช้ไฟเดิมๆเลย idle 38 Full 60

Comment

333 เลยหรอเสียววุ้ย เห็นในหนังสือมันบอกควรเปลี่ยนซิงค์ดีๆด้วย

Comment

ระวังไหม้นะจ๊ะ

Comment

375*9 on water cooling full load 39C

ถ้าซิ้งเดิม ผมว่าสบาย ๆ นะ full load ไม่น่าเกิน 55C

Comment

Working...
                    X