Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะOC intel Cor 2Duo 1.8 ซัก 25%

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะOC intel Cor 2Duo 1.8 ซัก 25%

ไม่รู้ว่า มี พัดลม 2 ตัว จะเอาอยู่ไหมใช้ เฉพาะกลางวัน
    ช่วยบอกรายละเอียดหน่อยครับ เพิ่งหัดครับ

ท่านต่างหากครับที่ต้องบอกรายละเอียดของสเป็กท่านมาพอสังเขปก่อนนะ หุหุ

Comment

25% ไม่พอครับ ต้อง 80% อัพ

Comment

ขายุ ปฏิบัติการ ครับผม อิๆๆ

Comment

Originally posted by terrana View Post
          ขายุ ปฏิบัติการ ครับผม อิๆๆ

Comment

คุณ Dears ครับ Spec ครับ Cor 2Duo 1.8 E4300 Ram 1 G. VGA Nvidia Gfourd 7300SE 256M DDR2 mainbord Asus P5PL2-E.
            คุณ อิมพีเรียล 80% ผมเกรงว่าไม่ไหวกลัวจะพังเสียก่อน แล้ว80%ของท่านทำอะไรไปบ้างช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับ

Comment

ขอเดาว่าซิงค์เดิมๆแน่เลยง่ะ งั้นเอาเป็นว่าระหว่าง OC รบกวนดูเรื่องควมร้อนควบคู่ไปด้วยทุกครั้งนะครับ
              อันดับแรกหากเรายังไม่เข้าใจถึงเมนูต่างๆในไบออสมากนัก ก็ไม่ต้องปรับอะไรมากครับ ตั้งออโต้ไว้เลย (พอดีหารีวิวบอร์ดตัวนี้ไม่เจอ หุหุ) ปิดที่ C1E แล้วเลือกขยับแต่บัสโล้ด ทด 1:1 เผื่อแรมไม่ไหว (เลยไม่รู้แฮะว่าแรมบัสกะclเดิมๆเท่าไหร่ บอกวิธีทดแรมยากเลย หุหุ) ค่อยขยับบัสที่ละหน่อย พอเริ่มตันเมื่อไหร่(บูตไม่ขึ้น เทสไม่ผ่าน) ค่อยเริ่มเพิ่มไฟทีละหน่อยเน้อ

Comment

สุดยอดเลยลูกพี่

Comment

Originally posted by nunnun View Post
                  คุณ Dears ครับ Spec ครับ Cor 2Duo 1.8 E4300 Ram 1 G. VGA Nvidia Gfourd 7300SE 256M DDR2 mainbord Asus P5PL2-E.
                  คุณ อิมพีเรียล 80% ผมเกรงว่าไม่ไหวกลัวจะพังเสียก่อน แล้ว80%ของท่านทำอะไรไปบ้างช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับ
                  ของผมตอนที่ oc 80 % นี่ใช้ตอนอัดเอาคะแนนครับ ใช้งานจริงๆก็ใช้งานที่คล็อค 50 % ครับ

Comment

เคยเล่น E2140 ลากใช้จริงที่8*400 100% ครับ

แต่ตอนนี้ใช้ E4400 ใช้จริงที่ 3.2G 10*320 เคยไปที่3.6G ไฟ1.6 ร้อนมากๆ

Comment

100% เลยๆ

E4300 น่าจะได้อย่างต่ำที่ 80% ครับท่าน อิอิ
                      Last edited by big_1981; 2 Sep 2008, 14:22:23.

Comment

^^^^
                        คนนี้ยุหนักกว่าเขาอีกแฮะ....

Comment

ล่อซะ 100 เลยแฮะ

Comment

ของเค้าแน่จริงๆๆ เลยครับผม

Comment

Originally posted by big_1981 View Post
                              100% เลยๆ

[ATTACH]67040[/ATTACH]

[ATTACH]67041[/ATTACH]

E4300 น่าจะได้อย่างต่ำที่ 80% ครับท่าน อิอิ
                              100% อ่อนขี้ครับ ต้องแบบผม 110% บ้องผมถูกลองแล้ว หิๆ

Comment

Working...
                              X