Announcement

Collapse
No announcement yet.

สิ้นหนทางละครับ เพื่อนๆในห้อง OC ช่วยกากอย่างผมด้วยค้าบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สิ้นหนทางละครับ เพื่อนๆในห้อง OC ช่วยกากอย่างผมด้วยค้าบบ

มือใหม่เพื่อหัด OC เมื่อคืนนั่งลอง E8400 กะ Maximus บนลม HR-01+ ถึงดึกดื่น

โดยมีเป้าหมายแรกแค่เข้า WINXP ได้ก่อน เรื่องเทสเดี๋ยวสุดสัปดาห์นี้ค่อยมานั่งไล่ใหม่ครับ

ล่าสุดที่ 518*9 ผมเข้า WINXP ไม่ได้ คือเข้าไปถึงตัวหนอนวิ่งแล้วพอ pointer ขึ้นมาจอฟ้าทันที

รายละเีอียดตามลายเซ็นคือสุดๆที่เข้าไปใน WINXP ได้ครับ 516*9 = 4644

ผมตั้งเป้าหมายที่ 523*9 หรือ 4.707 ขอแค่เข้า WINXP ได้ก่อนเนื่องจากทำงานยุ่ง มะมีเวลาพอ

ไฟใน BIOS นะครับ
    Core 1.82
    PLL 1.76
    NB 1.68
    FSB 1.66
    Ram 2.4 << วิ่งได้ครับผมไม่กังวลเรื่อง ram 5-5-5-15-3-35-6-3 ขำๆพอ

เกินกว่านี้ไม่กล้า ไม่ทราบว่าไฟนี่เราอัดต่อได้มั้ย แล้วอันตรายมั้ย

ส่วนเรื่อง Test ตั้งเป้าที่ 4.5G ครับ ถ้าผ่านด้วยลมผมดีใจละ จากนั้นค่อยเอาน้ำมาต้มดูอีกที

ขอบคุณหลายๆเด้อ...จุ๊บๆ

Last edited by matoom; 19 Feb 2008, 11:30:04.

อ่อนว่ะ แสรดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
    ส่งมาให้ผมเทสเด้

Comment

ผมว่าเติมไฟแรมสัก 2.5 จะดีไหมน้อ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        อ่อนว่ะ แสรดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
        ส่งมาให้ผมเทสเด้
        แสดตูเพิ่งหัดเฟ้ยยยย

Originally posted by zman View Post
        ผมว่าเติมไฟแรมสัก 2.5 จะดีไหมน้อ
        แรมวิ่งได้ครับ 2.4 นี่ 1250 สบาย CL5 นะ

Comment

อัดไฟเยอะจัง ไม่ร้อยเหรอ

แต่แรงดีครับ

Comment

ต้องเล่นบ้อง น้ำแข็งแห้งครับ น้องเต้

Comment

Originally posted by AMD View Post
              ต้องเล่นบ้อง น้ำแข็งแห้งครับ น้องเต้
              งั้นเีดี๋ยวลองจับลงแช่น้ำอีกทีคับ น่าจะได้นะ 4.7 ถ้าไม่ได้ตัดหางปล่อยวัดคับพี่

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
                อัดไฟเยอะจัง ไม่ร้อยเหรอ

แต่แรงดีครับ
                ร้อนครับ Idle 35 FL 65 ที่ 4.5 ครับ รันออทอสที่สิบนาทีฮับผม

ปล.ยังไม่แรงตามเป้าผม

Comment

ผมว่าแรมครับ 1250 cl5 ไฟ2.4 ผมว่ายากครับ D9GMH 1230 CL5 ไฟ2.5 ยังเทสไม่ค่อยจะผ่านเลย

ผมว่าลด แรมลงก่อนไล่ CPU นิ่งแล้วค่อยลากแรมดีกว่าครับ ไม่งั้นจะไม่รู้ว่าอะไรไม่นิ่ง

ลม 4.6ได้ก็เทพแล้วครับพี่

Comment

ไม่ว่าง....

Comment

ram 5-5-5-15-3-35-6-3 ตั้งเอง รึ auto ครับ

ลอง คลาย 5-5-5-15-3-35-6-3

ดูครับ

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                        ผมว่าแรมครับ 1250 cl5 ไฟ2.4 ผมว่ายากครับ D9GMH 1230 CL5 ไฟ2.5 ยังเทสไม่ค่อยจะผ่านเลย

ผมว่าลด แรมลงก่อนไล่ CPU นิ่งแล้วค่อยลากแรมดีกว่าครับ ไม่งั้นจะไม่รู้ว่าอะไรไม่นิ่ง

ลม 4.6ได้ก็เทพแล้วครับพี่
                        รับทราบครับผม เดี่ยวลองใหม่ขอบคุณมากๆคับท่านจิ๊ก

เมื่อก่อนตอนแรกที่ผมลองลากทำไงก็ไม่ไป จนมีโอกาสเจอคุณซอลและเกรียนเทพ

คุณซอลอธิบายถึงหน้าที่ของไฟแต่ละตัวค่อยๆปรับอย่ารีบร้อน

ส่วนเกรียนเทพอธิบายถึงความสัมพันธ์ระหว่างไฟแต่ละตัวบนMOBO

หลังจากนั้นผมลองเอามาปรับใช้ตามที่กูรูทั้งสองท่านอธิบายไว้ มันไปได้ไม่ยากเลยครับ

ส่วนเรื่องแรมนี่ยกให้เกรียนซอยเสือใหญ่ หมวดโอ๊ตที่ช่วยให้คำแนะนำตลอดคับ

ขอบคุณทั้งสามท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วย

Originally posted by dears View Post
                        ไม่ว่าง....

เข้ลืมคนนี้ได้ไง อาจารย์คนแรกของผมยกให้เป็นเกรียนเทพเบอสองละกัน กร้ากๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by peachtoy View Post
                          ram 5-5-5-15-3-35-6-3 ตั้งเอง รึ auto ครับ

ลอง คลาย 5-5-5-15-3-35-6-3

ดูครับ
                          ตั้งเองครับ จากประสบเกรียนของผมเอง เดี่ยวลอง 5-42-6-5 คับสงสัยมันเหนื่อย ขอบคุณเด้อค้าบบ

ปล.CL4 ไว้ว่างๆค่อยเล่น..หิหิ

Comment

5-5-5-15-3-35-6-3

ลอง 5 5 5 15 4หรือ5 35นี้สวยอยู่แล้ว 5-5

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                              5-5-5-15-3-35-6-3

ลอง 5 5 5 15 4หรือ5 35นี้สวยอยู่แล้ว 5-5
                              โอเคครับ 5-5-5-15-5-35-5-5 สวยๆ

Comment

Working...
                              X