Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่มีอะไรครับแค่จะบอกว่า 8800GT แรงคุ้มค่าดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่มีอะไรครับแค่จะบอกว่า 8800GT แรงคุ้มค่าดีครับ

ไม่มีอะไรครับแค่จะบอกว่า 8800GT แรงคุ้มค่าดีครับ ซิงค์เดิมเอาผล TEST มาให้ดูครับ น่าจะแรงพอๆกับ 9800GTX (เดิมๆ)

Last edited by pimmachote; 9 Nov 2008, 15:43:41.

พึ่งถอยมาหรอท่านๆ

Comment

แรงมากมาย

Comment

Originally posted by poypoy View Post
        พึ่งถอยมาหรอท่านๆ
        ถอยมานานแล้วครับพึ่งลากเป็น อิอิ

Comment

ใครมีผลTest 9800GTX+ ไหมครับ อยากรู้ว่าคุ้มไหมถ้าจะเปลี่ยนเป็น 9800GTX+

Comment

8800GT แรงคุ้มอยู่แล้วครับ อมตะ

เป็นการ์ดที่ผมยอมรับว่า คุ้มที่สุดถ้าจะหามาเล่น ในเมืองไทย ขณะนี้

พูดง่ายๆ ว่า หามือ 2 ราคาสามพันต้นๆ มา

แรงได้เท่ากับ 9800GT หรือ 4830 ที่ทะลุ 4พัน แน่นอน

ปล แต่ผมขาย 8800 ไปซบ 4830 แทนอะ แหะๆ ชอบสีค่ายแดงมากกว่า

Comment

คะแนนกับโปรแกรมเทสมันอิงcpu เยอะครับ หากการ์ดรุ่นใหญ่กว่า เทสกับcpu อ่อนกว่า คะแนนก็ออกมาน้อยกว่าอยู่ดี

งานนี้ เล่นเกมส์เอง ถึงจะรู้ครับ วัดกันเลย ความลื่นไหล เฟรมเรตที่ได้

ปล.แรมอะไรครับ วิ่งบัส500 config หลวมมากมาย

Comment

ไม่มีทางเป็นไปได้หรอกครับที่การ์ดท่านจะแรงพอๆกับ 9800gtx ที่ได้เยอะเพราะ cpu ครับ

แต่ cpu ท่านแรงจริงๆครับ โฮๆๆๆ

Comment

8800GT คุ้มครับ แต่ก็อย่างที่ท่าน shady บอก คะแนนเบนช์มาร์กมันวัดประสิทธิภาพการเล่นเกมตรงๆไม่ได้ ของยังงี้ต้องเล่นดูแล้วจะรู้ได้เอง อย่างเรื่องความลื่นไหลของภาพอะไรพวกนี้มันไม่มีโปรแกรมวัดออกมาให้เห็นกันจะๆ มันต้องลองเองจึงจะรู้จริงๆครับ

แต่ตะลึง ตึ่ง ตึ๊งกับซีพียูท่านมากกว่า เทพดีจริงๆ.. o_O

Comment

ร้อนมั้ยครับ ตัวที่ใช้

Comment

ไม่แรงไหวหรอครับท่าน ท่าน OC CPU ไปซะ 5.0

Comment

Originally posted by shady View Post
                        คะแนนกับโปรแกรมเทสมันอิงcpu เยอะครับ หากการ์ดรุ่นใหญ่กว่า เทสกับcpu อ่อนกว่า คะแนนก็ออกมาน้อยกว่าอยู่ดี

งานนี้ เล่นเกมส์เอง ถึงจะรู้ครับ วัดกันเลย ความลื่นไหล เฟรมเรตที่ได้

ปล.แรมอะไรครับ วิ่งบัส500 config หลวมมากมาย
                        แรม OCZ SLI 800/2G ไฟ 2.2 ครับ ตั้งหลวมๆไว้ครับกลัว Test ไม่ผ่านครับ

Originally posted by maxsaag View Post
                        ไม่มีทางเป็นไปได้หรอกครับที่การ์ดท่านจะแรงพอๆกับ 9800gtx ที่ได้เยอะเพราะ cpu ครับ

แต่ cpu ท่านแรงจริงๆครับ โฮๆๆๆ
                        ลากขนาดนี้แล้วยังไม่เท่า 9800GTX อีกหรอครับ ผมถึงอยากรู้ว่า ถ้าทุกอย่างเหมือนกันหมดต่างกันแค่การ์ดจอจะต่างกันเยอะไหมครับ

Originally posted by tonzeero View Post
                        ร้อนมั้ยครับ ตัวที่ใช้
                        ผมว่าก็ไม่ร้อนมากนะครับ Full Load ไม่ถึง 65 ประมาณ 62-63 องศาครับ
                        Originally posted by meen182 View Post
                        ไม่แรงไหวหรอครับท่าน ท่าน OC CPU ไปซะ 5.0
                        ไม่ถึง 5G แค่ 4.5 เอง
                        Last edited by pimmachote; 9 Nov 2008, 17:45:48.

Comment

ไปหา E8400 มาเทสมั่งดีกว่า
                          เผื่อ 3870 เผื่อจะแรงคุ้มค่า มั่ง

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                            ไปหา E8400 มาเทสมั่งดีกว่า
                            เผื่อ 3870 เผื่อจะแรงคุ้มค่า มั่ง
                            เปลี่ยนลายเซ็นน่ารักจัง

Comment

Originally posted by pimmachote View Post
                              เปลี่ยนลายเซ็นน่ารักจัง
                              ลายเซ็นต์นี้ก้อน่ารักแฮะ (อ๊ะเหมียว)

Comment

Working...
                              X