Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วนมากครับช่วยที่เถิดครับtaskbraผมเปลี่ยนไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วนมากครับช่วยที่เถิดครับtaskbraผมเปลี่ยนไป

คือว่าผมเปิดเครื่องทิ้งไว้แล้วหลานผมมันไปเล่นอะไรไม่รู้taskbraผมที่มันเคยอยู่ข้างล่างมันกลับไปอยู่ข้างขวามือของจอเป็นแนวตั้งอะครับไอ้ผมก็พึ่งหัดเล่นคอมยังไม่ถึง3เดือนเลยครับไม่รู้จะทำยังไงจะดุหลานก็ไม่ได้เด็กแค่4ขวบเองคงต้องดุตัวเองอะครับที่ โง่จังช่วยทีนะครับคิดว่าสอนลูกศิษย์แล้วกันนะครับ

คลิกขวาที่ taskbar ดูที่ lock the taskbar ถ้ามันติ๊กอยู่ให้ติ๊กออก

ใช้เมาส์ลาก taskbar มาตำแหน่งเดิม

เสร็จแล้วกลับไปทำตามขั้นตอนแรก ให้ lock taskbar ป้องกันเด็กเล่นอีกทีนึง

Comment

ไม่ยากครับ คุณก็คลิกลากมันกลับมาด้านล่างแค่นี้เองครับ มันสามารถคลิกลากไปได้ทั้ง4ทิศครับ

Comment

Originally posted by 4701030316 View Post
        คลิกขวาที่ taskbar ดูที่ lock the taskbar ถ้ามันติ๊กอยู่ให้ติ๊กออก

ใช้เมาส์ลาก taskbar มาตำแหน่งเดิม

เสร็จแล้วกลับไปทำตามขั้นตอนแรก ให้ lock taskbar ป้องกันเด็กเล่นอีกทีนึง
        มันไม่มาอะครับช่วยหน่อย

Comment

Originally posted by tanawat26 View Post
          ไม่ยากครับ คุณก็คลิกลากมันกลับมาด้านล่างแค่นี้เองครับ มันสามารถคลิกลากไปได้ทั้ง4ทิศครับ
          ลองทำแล้วครับแต่มันไม่มามีวิธีอื่นปะครับ

Comment

- -. มันต้องมาสิครับ กดคลิกซ้ายค้างไว้ที่ Taskbar แล้วก็ลากมันลงมาเลย
            ท่านเอาคเรื่องหมายถูกที่หน้า Lock the taskbar ออกตามที่เค้าแนะนำแล้วหรือยังครับ
            อาการท่านเป็นแบบนี้ใช่ไหมครับ

Comment

โอ้ย ขอบคุณมากเลยครับพี่ มันกลับมาแล้วครับจะจำไว้เป็นบทเรียนเลย
              มันอาจจะง่ายสำหรับคนที่รู้แต่สำหรับผมที่ยังไม่รู้มันยากมากๆถ้าไม่ได้พี่ผมแย่แน่ๆ

Comment

Working...
              X