Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมตัวละ600มันลากได้ขนาดนี้เลยหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมตัวละ600มันลากได้ขนาดนี้เลยหรอ

แอบเอาของเพื่อนมาลอง....55+
    Attached Files

แพงอ่ะ ตัวละ 600บาท

1GB = 600
    4GB = 2400บาท

ราคานี้เอา G.SKILL / Geil 2x2GB มาลากดีกว่า

แต่สำหรับ kingston 800MHz CL5 นี่ก็ไกลแล้วครับคุ้มราาแล้วครับ

Comment

G_SKiLL 8500CL5D-2GBHK ที่ใช้อยู่มันเน่าไปแล้วคับ เลยยืมเขามาใช้
      Last edited by MUZASHI; 21 Apr 2009, 04:36:11.

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
        แพงอ่ะ ตัวละ 600บาท

1GB = 600
        4GB = 2400บาท

ราคานี้เอา G.SKILL / Geil 2x2GB มาลากดีกว่า

แต่สำหรับ kingston 800MHz CL5 นี่ก็ไกลแล้วครับคุ้มราาแล้วครับ
        พอดีไม่ได้ซื้อเมืองไทย เลยตีราคาเผื่อๆไว้

Comment

Originally posted by MUZASHI View Post
          พอดีไม่ได้ซื้อเมืองไทย เลยตีราคาเผื่อๆไว้
          ของหิ้วหรอครับ ...

^__^"

แรงมาก ๆ

Comment

ตอนนี้ไม่ได้อยู่เมืองไทยคับผม....เลยจำใจต้องซื้อของแปลกมาใช้....G_SKiLL BHK ตัวเก่าพังยังไม่ได้ฝากไปเคลมเลย

Comment

ได้ข่าวว่าเมืองนอกแรมถูก พวก DDR3 ราคาเป็นไงมั้งครับแถวนั้น ถูกกว่าไทยเยอะรึเปล่า?

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
                ได้ข่าวว่าเมืองนอกแรมถูก พวก DDR3 ราคาเป็นไงมั้งครับแถวนั้น ถูกกว่าไทยเยอะรึเปล่า?
                ประเทศไหนครับ ... ถ้าบางประเทศอาจจะแพงกว่าก็ได้นะครับ ท่าน ...

Comment

ดันมาอยู่ประเทศกันดารน่ะสิครับ(อียิปต์)....แรมมีอยู่2ยี่ห้อ...kingston/A.data
                  ส่วน ddr3 พึ่งจะมีเข้ามาราคายังโหดอยู่

Comment

ใช้ได้เลยครับ 580 CL5

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                      ใช้ได้เลยครับ 580 CL5
                      ถ้าจะเอาเยอะกว่านี้ต้องทำไงเพิ่มครับ ตอนนี้ค่าแรมเป็น auto ทั้งหมด ไฟ 2.24 เคยได้ที่585 แล้วก็ฟ้าาา

Comment

ทำได้งัย ไฟแรมเท่าไหร่ครับ สอนหน่อย ของผมตันที่ 960 เซ็งโครต ไม่กล้าอัดไฟเยอะ กลัวเดี๋ยวแตป

Comment

Originally posted by cnm_0985 View Post
                          ทำได้งัย ไฟแรมเท่าไหร่ครับ สอนหน่อย ของผมตันที่ 960 เซ็งโครต ไม่กล้าอัดไฟเยอะ กลัวเดี๋ยวแตป
                          คงเป็นรุ่นมันด้วยมั้งครับ....เพิ่มบัส+เพิ่มไฟอย่างเดียวก็ไปได้เฉย งงๆอยู่เหมือนกัน
                          ผมอาศัยยืมเพื่อนๆมาลองเผื่อฟลุกเจอตัวจี๊ดๆแล้วมันก็เจอจริงๆ คิงส์ตันบางตัวก็ 960 อ่ะ แต่ตัวเตี้ยcl6 วิ่งได้ 1066 เลยอ่ะ ก็แปลกดีเหมือนกัน ตอนนี้มีความรู้สึกอยากขาย G_SKiLL BHK แล้วละ
                          คิดง่ายๆ..........สำหรับตัวผมน่ะ
                          G_SKiLL BHK 1GX2 =3900 บาท ลากได้เยอะจริงแต่ใช้งานคงไม่เกินบัส 1180 (470x8.5)
                          kingston 1GX2 =1200 บาท ใช้งานจริง 1130 (470x8.5)
                          1180-1130 = 50 ส่วนต่างแค่นี้คงไม่รู้สึกอะไร....แต่เรื่องเงินนี่สิต่างกัน 2700 บาทเชียวน่ะ

Comment

ประเทศไทย ราคาแรมถูกกว่ายุโรป ,ตะวันออกกลางครับ

Comment

ไฟเท่าไหร่อะครับ

Comment

Working...
                              X