Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA Quadro NVS 135M

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NVIDIA Quadro NVS 135M

NVIDIA Quadro NVS 135M เทียบ GPU กับ PC แล้ว
    เป็นตัวไหนครับ และช่วย วิจารณ์ GPU ตัวนี้ด้วยนะครับ

เป็น GPU สำหรับทำงานด้านกราฟฟิคโดยเฉพาะเช่นพวก CAD / Solidwork ซึ่งพอๆกับตัว 8400GS ใน โนตบุก

Comment

อยู่ระหว่าง 8400 กะ 8600 ประมาณนั้น
      ออกแบบมาให้ทำงานได้ดีทั้งเกมและโปรแกรม 3D (ปกติมันมักจะหนักไปทางเกมมากกว่า)

Comment

Originally posted by เจ้าชายกบ View Post
        อยู่ระหว่าง 8400 กะ 8600 ประมาณนั้น
        ออกแบบมาให้ทำงานได้ดีทั้งเกมและโปรแกรม 3D (ปกติมันมักจะหนักไปทางเกมมากกว่า)
        ถ้านำมาเล่น PES 2008 จะไหวไหมครับ

หมายถึง NB ที่มี 135m ครับ

Comment

Originally posted by เจ้าชายกบ View Post
          หนักไปทางสร้างกราฟฟิคไม่ใช่เหรอ ถ้าเอาไปเล่นเกมส์ driver มันจะไม่ support
          ไม่แนะนำให้เอามาเล่นเกมส์หนัก ๆ สักเท่าไหร่นะพวก quadro เนี่ย
          น่าจะ feather อื่นจะด้อยกว่าการ์ดจอสำหรับเล่นเกมส์รุ่นอื่น เพราะตัวนี้เขาใช้สร้างโมเดล สร้างเกมส์ต่างหาก ไม่ได้มีรองรับการเล่นเกมส์
          เปรียบเทียบง่าย ๆ คุณหยิบเครื่องมือของนักเล่นเกมส์กับนักสร้างเกมส์ เอาไปเล่นเกมส์ ของที่มันเฉพาะทางต้องดีกว่าอยู่แล้ว

ถามว่าเล่นไหวมั้ย pes2008...

ไหว แต่น่าจะเล่นแล้วเสียอารมณ์นะ (แล้วแต่คนด้วย แต่ผมรับภาพที่แลคมากไม่ได้ มันเวียนหัว แล้วเซ็ง)
          Last edited by sandy207; 9 Nov 2007, 12:05:45.

Comment

พวกนี้เล่น เกมส์สู้ series Geforce ไม่ได้ครับ เน้น business Lenovo T61

Comment

Working...
            X