Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอซํมซุง 2232gw มีปัญหาคีบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอซํมซุง 2232gw มีปัญหาคีบ

ผมต่อแบบdvi เวลาใช้งานซักพักนึงจอมันจะเลือนลงมานิกนึงอะครับต้องคอยกด ออโต้สแกน ตลอดเลยครับ เป็นปกติรึปล่าวครับหรือมีปัญหาคีบจะได้ไปเคลมมาครับ

เคลมเลย ของผมปกติไม่ต้องกดอะไรครับ

Comment

ตอนแรกนึกว่าเป็นเรื่องธรรมดาครับ

Comment

ต่อ DVI มันจะปรับ AUTO ไม่ได้ ไม่ใช่เหรอครับ

จะปรับ AUTO ได้ก็ต่อเมื่อต่อแบบ ANALOG นะ

แต่ปกติถึงจะต่อแบบ analog ภาพก็ไม่เลื่อนอยู่แล้ว ลองเอาไปเช็คดูก็ดี

Comment

ปรับได้ครับมัน ออโต้สแกนแล้วก็ตรงเลย แปปๆเป็นอีก

Comment

DVI จอเก่าผมปรับ Auto ได้ครับ อันใหม่ปรับไม่ได้ สงสัยแล้วแต่รุ่น

จอคุณผมว่ามีปัญหานะ ประกัน SYNNEX ใช่มั้ย ผมว่าเคลมง่ายนะ

Comment

ไว้วันเสาร์ค่อยไปครับ ตอนนี้โนดบุกยังไม่อยู่ กลัวอดเล่น แฮะๆ

Comment

Originally posted by cap_zone View Post
                ต่อ DVI มันจะปรับ AUTO ไม่ได้ ไม่ใช่เหรอครับ

จะปรับ AUTO ได้ก็ต่อเมื่อต่อแบบ ANALOG นะ

แต่ปกติถึงจะต่อแบบ analog ภาพก็ไม่เลื่อนอยู่แล้ว ลองเอาไปเช็คดูก็ดี

ช่ายนะผมก็เปงแบบนี้
                แต่ของผมสีมันไล่โทนนะเวลาฉากหนังมันเปลี่ยนไปเปงสีดำอะชัดมากเลยเหมือนภาพมันยังค้างเปงเงาๆนะ
                Last edited by leqslbonn; 30 Jun 2008, 02:13:47.

Comment

Working...
                X