Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อโน๊ตบุ๊คคะแนะนำหน่อยนะค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อโน๊ตบุ๊คคะแนะนำหน่อยนะค่ะ

จาซื้อราคาประมาณ 31000 - 35000 อ่ะค่ะ ถูกก่านี้ได้ยิ่งดี

ใช้งานพวก โปรแกรม Adobe ต่างๆ เช่น Illustrator, Photoshop, Flash

ส่วนมากใช้พวกกราฟฟิก , แอนนิเมชั่น อ่ะค่ะ แล้วก็โปรแกรมพื้นฐานต่างๆค่ะ

ที่ดูๆๆไว้ก็มี Hp อ่ะค่ะ แต่ก็สนใจ Dell ด้วยอ่ะค่ะ

ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ

แนะนำมาหลายๆรุ่นก็ได้ค่ะ เด่วไปเลือกเอา

^^ ขอบคุณค่ะ

macbook.....

Comment

สำหรับ HP http://www.pantip.com/tech/hardware/...HP2614500.html
      Dell ก็โอเค แต่ถ้าจะใช้งานกราฟิกแนะนำเป็นการจอแยก ซึ่งdell ราคาสูงทีเดียว
      ตามงบที่ให้มาแนะนำเป็น BenQs41 ไม่ก็ Asus F8 มีกาดจอแยกแรงๆทั้ง 2 ตัวคับ

Comment

ฺbenQ S41-LM62
        เหมาะกับงานที่คุณต้องการด้วยการ์ดจอที่แรงกว่าทุกตัวในราคาไม่เกิน 35k ครับ
        http://www.****************/2008/newspec.php?id=1404

Comment

Originally posted by saksith View Post
          ฺbenQ S41-LM62
          เหมาะกับงานที่คุณต้องการด้วยการ์ดจอที่แรงกว่าทุกตัวในราคาไม่เกิน 35k ครับ
          http://www.****************/2008/newspec.php?id=1404
          ตามไปอีกคน บอดี้ดี จอสวย HDMI ยกเว้นความชอบส่วนตัว ถ้าเทียบ สเปค/ราคา/ความคุ่มค่า ไร้คู่แข่ง
          จริงๆแค่ S41M63 ก็มากพอแล้วครับ 29k เท่านั้น

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
            ตามไปอีกคน บอดี้ดี จอสวย HDMI ยกเว้นความชอบส่วนตัว ถ้าเทียบ สเปค/ราคา/ความคุ่มค่า ไร้คู่แข่ง
            จริงๆแค่ S41M63 ก็มากพอแล้วครับ 29k เท่านั้น
            ตัวนี้ก็ได้ เงิืนเหลือเยอะด้วยคับ

Comment

ขอบคุณค๊า ที่แนะนำ

เด่วเสาร์นี้จาไปดูพันทิป ^^

Comment

ถ้าไม่เล่นเกมส์ก็macbookครับ37900
                ถ้ามาฝุ่งวินก็vaiocr327 34900

สเปคจะไม่ค่อยเท่ากับราคาแต่รับรองไม่ต้องเข้า-ออกศูนย์บ่อยคับ

Comment

เอ้ออีกตัวfujitsuครับมีตั้งอแต่29kครับ

Comment

DELL D630 รุ่นที่เป็น nvidia Quaro ครับ

Comment

สนใจเบนคิวs41เข้าไปดูรายละเอียดตามลายเซ็นผมคับ

Comment

รุ่นราคาถูกๆ 25-35k นี้ต้องยกให้ BenQ เค้าครับ แต่เรื่องคุณภาพนั้นก็ไม่โดดเด่นอะไรมาก แต่ก็ใช้ได้ครับ แต่ช่วงนี้มีคนบ่นเยอะเหมือนกัน

Comment

Originally posted by Soul_Master View Post
                          รุ่นราคาถูกๆ 25-35k นี้ต้องยกให้ BenQ เค้าครับ แต่เรื่องคุณภาพนั้นก็ไม่โดดเด่นอะไรมาก แต่ก็ใช้ได้ครับ แต่ช่วงนี้มีคนบ่นเยอะเหมือนกัน
                          เบนคิวคุณภาพทนพอๆกับอัลซุสแหละคับอย่าลืมมาจากใต้หวันเหมือนกัน... เพียงแต่อัลซุสมาตีตลาก่อนทำให้มีชื่อเสียงมากกว่า และศูนยืเยอะกว่า รุ่นนี้ที่มีปัญหาก็แค่เรื่องไดเวอรืลงใหม่ก็หายคับฃ
                          คนใช้เยอะขนาดมี3คลับและคับ

ฟันธงเอามาเล่นเกมและกราฟิคงบไม่เกิน3หมื่น8เบนคิวs41กินขาดคับ

Comment

ผมเชียร์เบนคิวครับ
                            ทั้งๆที่ผมใช้ อัสซุสอยุ่นะ

Comment

Working...
                            X