Announcement

Collapse
No announcement yet.

เ่อ่อ ... Heatsink เดิม C2D ถอดยังไงครับ ?!? ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เ่อ่อ ... Heatsink เดิม C2D ถอดยังไงครับ ?!? ...

พอดีจะถอดมันออกมาทาซิลิโคนใหม่อะครับ
    ให้ช่างที่ร้านประกอบให้
    ถอดไม่เป็นครับ
    เห็นมันมีขาสี่ขาสีดำ ที่ขามีลูกศร แต่ไม่เข้าใจว่าเอาออกยังไง
    จะลองก็กลัวหัก
    ถึงกับต้องเปิดเครื่องใหม่มาตั้งกระทู้ถาม

รบกวนตอบด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

ป.ล. ซื้อ Arctic Silver 5 มาทาที่ี GPU ลดลงทันตาเห็นเลยครับ (ประมาณ 6 องศาได้ครับ จาก 55 เหลือ 49) เยี่ยมจิงๆ

บิดจุกสีดำทั้ง4 เเล้วดึงที่จุกสีดำทั้ง4 เอาฮีตซิงค์ออกได้เลยครับ

Comment

Originally posted by peerapong View Post
      บิดจุกสีดำทั้ง4 เเล้วดึงที่จุกสีดำทั้ง4 เอาฮีตซิงค์ออกได้เลยครับ
      บิดไปทางไหนครับ
      ทวน หรือ ตามลูกศรครับ ?

รบกวนอีกครั้งนะครับ

Comment

ทวนเข็มนาฬิกา

Comment

เรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X