Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมไร สแกนSpyware ดีสุดครับ แนนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมไร สแกนSpyware ดีสุดครับ แนนำหน่อย

ขอแบบ ค้นลึกหา จนหมด ลบให้เกลี้ยง เลยนะครับ ถอนลากถอนโคนไปเลย

ผมไม่สามารถให้คำตอบท่านได้ว่าตัวไหนดีที่สุด แต่มีแนะนำครับ

spyware terminator >> ฟรี มีเรียลไทม์ แต่น่ารำคาญชะมัด เพราะมันแจ้งทุกอย่างจริงๆ ครับ(บางโปรแกรมถ้าลงไม่ได้ให้มาปิดมันก็อาจจะลงได้ครับ ปกป้องทุกอนูจริงๆ)
    adaware 2008 >> ไม่ฟรี เครื่องจะอืดไปถนัดตาจาก หากเปิด ad-watch (รึเปล่าไม่แน่ใจ แต่อืดขึ้นเห็นๆ) แต่เขาว่าดีก็ว่าตาม เครื่องผมเก่าเลยอืดมั้ง(แต่อืดจริงๆนี่ฝ่า ลบไปแล้ว)
    spybot search & destroy >> ฟรี เขาว่าดี แต่ผมไม่เคยใช้
    norton antibot >> ไม่ฟรี ไม่ต้องอัฟให้ยุ่งยาก เพราะมันจะวิเคราะห์พฤติกรรมหากดูแล้วประสงค์ร้ายก็จัดการ(ปัจจุบัน ผมใช้ตัวนี้อยู่) ใช้มายังไม่เคยจับอะไรให้เห็นเลย อาจเป็นเพราะผมไม่ค่อยเข้าเว็บเสี่ยงๆ มั้ง

แล้วก็มีอีกเยอะครับรอท่านอื่นมาแนะนำ

Comment

spybot search & destroy + nod32 ครับ

Comment

แนะนำ ScanSpyware 3.8

ป.ล PM ท่าน มีข้อความเข้า
        ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
        ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
        ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
        sigpic

Comment

SuperAnti Spyware

Comment

Spyware Doctor

Comment

Spyware Doctor ครับ

ช่วยผมตั้งแต่ได้คอมมาใหม่ๆ เมื่อ 7-8 ปีก่อน จนถึงปัจจุบัน

Comment

SpywareBlaster

Comment

Originally posted by Areyo View Post

ท่าน PM ถึงผม แต่ข้อความด้านในผมว่าจะเป็น จขกท. มากกว่านะครับ

แต่ผมก็เก็บไว้และส่งต่อให้ จขกท. แล้วครับ น้ำใจงาม

Comment

ใช้Ad-awareอยู่อะ ปิดAd-watch(มันไม่ใช่ตัวเต็ม มันตัวฟรีอะ) ช่วยได้เยอะเหมือนกัน

Comment

Originally posted by Areyo View Post

ตัวนี้เลยครับ ติดเครื่องผมมายาวนาน

Comment

แนะนำอีก 1 ตัวครับ Maleware byte ใช้ดีกวาดได้เกลี้ยงดี http://www.malwarebytes.org/mbam.php แถมฟรีด้วย(รุ่นเสียตังจะมี realtime protechtion)

Comment

XoftSpySE แต่ต้องหายาแก้ไอ้นะครับ เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย 555

Comment

ผมว่าผมก็ใช้มาเกือบจะหมดทุกตัวแล้วนะครับ ไล่มาตั้งแต่ Mcfee (ที่บางคนอาจจะลืมไปแล้ว) จนถึง BitDefender ที่ปี 2006 ได้รางวัลที่1 ไปครอง
                            มันก็ติดไวรัสได้เหมือนกันแหล่ะครับ ไม่ต่างกันเลย ตอนนี้ใช้ Kaspersky IS 2009 อยู่ครับก็ปกติดี
                            เคยลงกระทั่งสองตัวพร้อมกัน(NOD32+AviraPremium) มันก็ติดเหมือนเดิม พวกของไทยทำผมก็ลงมาจนจะหมดแล้ว

สรุปคือ ตัวไหนก็ไม่แตกต่างครับ ขอให้อัพเดทได้เป็นพอ เพราะใช้แอนตี้ดี แต่อัพเดทไม่ได้ก็เหมือนใช้ดาบดีแต่ไม่มีคม

Comment

spyware doctor หาโหลดมาลงซะ

Comment

Working...
                              X