Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC 4850 เริ่มตรงไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC 4850 เริ่มตรงไหน

ผมใช้ PWC 4850 ครับ พอลากใน CCC 8.7 ไปที่ 700.1200 สุดเลย Boot เข้าเครื่องได้แต่ Test 3DMask ไม่ผ่าน และใช้ไปนานๆดับครับ ... CPU E7200 ไม่ได้ลากนะ ... PSU GIGABITE 550 Watt
    ลองลดลงมาที่ 650.1050 ก็ Test ไม่ผ่านนะครับ ..... ผมตกตรงไหนรึปล่าว
    ****** เดิมๆไม่ลาก Test 3DMask01 ผ่านนะครับ 43500 ประมาณ

แนะนำด้วยครับ

P5QL-E + E7200 + HD4850 + GEIL 2 GB + GIGABITE 550 Watt

รอผู้รู้มาแนะนำครับ

Comment

วันนี้ไม่ค่อยมีคนแฮะ ปกติต้องตอบกันพรึบๆเลยนะเนี่ย

Comment

หาโหลด bios mod เอางับ แรงดี ของผมเสถียรที่ 730/1150 v 1.4 นะ

Comment

หาโหลดเวปไหนหรอครับ

Comment

bios เดิมๆผมเสถียรที่ 700/1100 ครับลองดู

Comment

bios mod คืออะไรง่ะ
              อยาก oc เหมือนกันเเต่ไม่รู้จะเริ่มยั งไง

Comment

Originally posted by motionman View Post
                bios mod คืออะไรง่ะ
                อยาก oc เหมือนกันเเต่ไม่รู้จะเริ่มยั งไง
                รอคำตอบ

Comment

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
                  หาโหลด bios mod เอางับ แรงดี ของผมเสถียรที่ 730/1150 v 1.4 นะ
                  ขอหน่อย ของท่าน ยี่ห้ออะไรอะครับ

Comment

โฮ้ ของเข้ามาแรงวันนี้เว้ยเฮ้ย มะวานรอคนตอบ ไม่มีเลย เอาดถอะวันนี้ผมโหลด CCC8.9 จะลองดูก่อน
                    ส่วน Bios Mode พอรู้ละว่าเป็นยังไง แต่ยังไม่กล้าลอง เสี่ยงอยู่นะ

Comment

ถ้าจะ OC การ์ด แนะนำว่าให้เพิ่มที่ Core ก่อนนะครับ ส่วนมากจะไปได้ไกลพอตัว กับไฟเดิม
                      เช่น 625 ไปได้ถึง 685 นี่คือ OC แล้วเสถียรนะครับ

ส่วนแรม ส่วนใหญ่ มันจะตันๆ ไม่ค่อยไหล เช่น 1000 ได้เต็มที่ก็ 1050 ครับ เกินกว่านั้นจะไม่เสถียร บางทีเส้นโผล่

Comment

ถ้าจะ OC การ์ด แนะนำว่าให้เพิ่มที่ Core ก่อนนะครับ ส่วนมากจะไปได้ไกลพอตัว กับไฟเดิม
                        เช่น 625 ไปได้ถึง 685 นี่คือ OC แล้วเสถียรนะครับ

ส่วนแรม ส่วนใหญ่ มันจะตันๆ ไม่ค่อยไหล เช่น 1000 ได้เต็มที่ก็ 1050 ครับ เกินกว่านั้นจะไม่เสถียร บางทีเส้นโผล่

Comment

Working...
                        X