Announcement

Collapse
No announcement yet.

NoteBook ถูกขโมย!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NoteBook ถูกขโมย!!!!!

Notebook Compaq V3734TU ถูกขโมยไป Serial: S2CE74622BK

กับกล้อง Olympus F-210 อันนี้กำลังหา Serial ครับ

ใครพบเห็นขอความกรุณาช่วยติดต่อกลับด้วย มีรางวัลตอบแทนให้ครับ

ไม่รู้จะตามหายังไงแล้ว งานในเครื่องสำคัญมากกำลังจะพรีเซ็นต์

แล้วเครื่องได้ถูกขโมยไปก่อนหนึ่งวัน ขออนุญาตโพสไว้หลายหมวดเพื่อที่จะให้อ่านได้ทั่วถึง

หรือถ้าผู้ที่เอาไปได้เข้ามาอ่านช่วยส่งข้อมูลกลับให้ด้วยนะครับ

อยากได้คืนมากเป็นงานและรูปถ่ายเพราะไม่สามารถหาที่ไหนได้อีกแล้ว

ใครมีอะไรแนะนำช่วย PM หรือโพสฝากไว้นะครับ ขออภัยถ้ากระทู้นี้รบกวนทุกท่าน -/\-

ขอให้ได้ของคืนเร็วๆนะครับ

Comment

แย่เลย ขอให้ได้คืน

Comment

ขอให้ได้คืน แล้วหายยังไงจะได้ระวังตัวไว้บ้าง

Comment

อยากรุ้เหมือนกันไปทำอีท่าไหนถึงหายได้ครับเนี่ย

แต่ยังไงก็ขอให้ได้คืนไวๆนะครับ

Comment

ไปแจ้งความไ้ว้ก่อนครับ

Comment

Originally posted by ptatti View Post
              อยากรุ้เหมือนกันไปทำอีท่าไหนถึงหายได้ครับเนี่ย

แต่ยังไงก็ขอให้ได้คืนไวๆนะครับ
              เก็บไว้ในห้องพักครับ ไม่ได้ลืมล็อคกุญแจด้วย เหมือนช่างกุญแจมาเอง

เอาไปได้เกือบ 20 เครื่อง ตอนนี้ยังตามตัวไม่ได้เลยครับ ตำรวจก็ไม่มีวี่แววเลย

เอาไปแต่ยี่ห้อกับรุ่น เลยคิดว่าคงทำอะไรไม่ได้เลยลองมาโพสเองดูครับ

ตอนนี้กำลังหา serialเครื่องอื่นเพิ่มครับ หาหลายๆเครื่องพร้อมกันคงดีกว่า

ขอบคุณทุกท่านมากๆ และถ้าพบเห็นรบกวนกรุณา PM บอกด้วยนะครับ

ไม่กล้าทิ้งเบอร์หรือเมล์ไว้ กลัวผิดกฏบอร์ด(รึเปล่า)

Comment

แจ้งความเลยครับ

Comment

ขอให้โชคดีครับพี่น้อง

Comment

สถานที่หายที่ไหนครับ คิดว่าเป็นคนข้างในรึป่าวครับ

ขอให้หาเจอไว้ไวๆครับ

Comment

เอาใจช่วยครับ

Comment

Originally posted by cabalistic View Post
                        เก็บไว้ในห้องพักครับ ไม่ได้ลืมล็อคกุญแจด้วย เหมือนช่างกุญแจมาเอง

เอาไปได้เกือบ 20 เครื่อง ตอนนี้ยังตามตัวไม่ได้เลยครับ ตำรวจก็ไม่มีวี่แววเลย

เอาไปแต่ยี่ห้อกับรุ่น เลยคิดว่าคงทำอะไรไม่ได้เลยลองมาโพสเองดูครับ

ตอนนี้กำลังหา serialเครื่องอื่นเพิ่มครับ หาหลายๆเครื่องพร้อมกันคงดีกว่า

ขอบคุณทุกท่านมากๆ และถ้าพบเห็นรบกวนกรุณา PM บอกด้วยนะครับ

ไม่กล้าทิ้งเบอร์หรือเมล์ไว้ กลัวผิดกฏบอร์ด(รึเปล่า)
                        ผมคงได้แต่เอาใจช่วยอะครับ เพราะตอนนี้ไม่ได้อยู่ไทย >_<"

แล้วลากตำรวจมาตรวจลายนิ้วมือในห้องพักแบบในหนังไม่ได้หรอครับ อิอิ

Comment

ไม่มีกล้องวงจรปิดหรอครับ ขนไป 20เครื่อง มันต้องมีคนสังเกตบ้างละน่า 20โล โอ้แม่เจ้า 5เครื่องก้จะแย่แล้ว

Comment

1. ทำใจว่าไม่น่าจะได้คืน
                            2. แจ้งความ
                            3. สอบถามที่ที่คุณพัก มีการรักษาความปลอดภัยอย่างไร ดำเนินการเรียกร้องค่าเสียหายเลยครับ
                            4. ลองหาตามเว็บที่ขายมือสอง รุ่นที่หาย ในเวลาไล่เลี่ยกัน หรือหลังจากนั้น ลองดู เผื่อฟลุ๊กเจอ
                            5. ลองเดินตามร้านขาย notebook มือสอง เผื่อฟลุ๊คเจอ

Comment

หอพักผมเมื่อก่อนหายเทอมละสิบกว่าเครื่อง แต่จับขโมยได้ครับ พวกนี้แฝงตัวเก่งครับ และที่จับได้เป็นกะเทยครับ

Comment

Working...
                              X