Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูให้ที ดีไหมตัวนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูให้ที ดีไหมตัวนี้

ช่วยดู และวิจารณ์หน่อยครับว่า การ์ดจอตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับ เพื่อนเค้าแนะนำมา SPARK 7300 GT MAxx 256MB DDR3

ถามว่าดีมั้ย ก็ดีอ่ะครับ แต่ถ้าเป็นผมคงโดดไปเล่น 7600 GS เลย

Comment

แรงดี

Comment

น่าจะแจ่ม

Comment

Originally posted by tassapon View Post
          ถามว่าดีมั้ย ก็ดีอ่ะครับ แต่ถ้าเป็นผมคงโดดไปเล่น 7600 GS เลย
          7600 GS บางตัว core กับ mem ยังสู้ตัวนี้ไม่ได้เลยอ่ะ ตัวนี้รู้สึกจะ 500/1000 อ่ะ (ยังไม่คล๊อกด้วย ถ้าคล๊อกว่ากันว่าใช้พัดลมที่ติดมากับการ์ดเดิมๆได้ ระบายความร้อนได้แจ่มมากๆ)

Comment

7600 GS บางตัว core กับ mem ยังสู้ตัวนี้ไม่ได้เลยอ่ะ ตัวนี้รู้สึกจะ 500/1000 อ่ะ (ยังไม่คล๊อกด้วย ถ้าคล๊อกว่ากันว่าใช้พัดลมที่ติดมากับการ์ดเดิมๆได้ ระบายความร้อนได้แจ่มมากๆ)
            เหอะๆ "ยังไม่คล็อคด้วย" แต่ความจริงมันก็คล็อคมาจากโรงงานนิดๆแล้วนะครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
              เหอะๆ "ยังไม่คล็อคด้วย" แต่ความจริงมันก็คล็อคมาจากโรงงานนิดๆแล้วนะครับ
              เอาไปแหกขี้ตาดูซะบ้างนะ ดูก่อนก่อนจะพูดอ่ะว่าเค้าทำมายังไง เจ้าของบริษัทหรือป่าว เอ้าๆๆๆ เอาไปอ่านนะ

หน้าตาชิบกราฟิกในรหัส G73 จาก nVidia ที่โดยปรกติแล้วเรามักจะเห็นมันมาพร้อมกับกราฟิกการ์ดในซีรีย์ 7300 ที่มาพร้อมกับเทคโนโลยี Turbo Force ซะเป็นส่วนใหญ่ แต่สำหรับกราฟิกการืดตัวนี้จาก SPARK นั้นมันไม่ได้มาพร้อมกับเทคโนโลยีที่ว่านี้ หากแต่มันมาพร้อมกับเมโมรีในแบบ GDDR3 บัสแบนวิดท์ที่ 128bit กันเลยทีเดียว กับขนาดความจุรวม 256MB สำหรับความเร็วในการทำงานของการ์ดตัวนี้จาก SPARK นั้น ความเร็วมาตรฐานที่ถูกกำหนดมาจะทำงานอยู่ที่ความเร็ว 500MHz ในส่วนของความเร็วกราฟิกชิบ และความเร็วของเมโมรีนั้นจะทำงานอยู่ที่ความเร็ว 500MHz ( 1000MHz effective ) เรียกว่าอัดกันมาเต็มความเร็วของเม็ดแรมที่เลือกใช้กันเลย กับเม็ดแรมจาก Infineon ซึ่งมีความเร็วในการเข้าถึงข้อมูลที่ 2.0ns

ความจุเมมอ่ะดูๆแหกขี้ตาดู DDR3 นะ อ้างอิงจากนี่เอาไปดู แล้วอย่าลืมแหกตาดูด้วยนะ http://www.overclockzone.com/zolkorn...AXX/index.html

Comment

คุ้มสุดในตระกูล 7300 ครับ
                ถ้าใหวก็ขยับ 7600GS DDR3 แพงกว่านิดหน่อยขอลแบบนี้แรงตามตังนะครับ

Comment

ผมแนะนำ 7600GT ขึ้นไปดีกว่าครับ

Comment

แรงในรุ่น 7300 แล้วล่ะครับ แรงจนไปคุ่คี่กับ 7600GS DDR2 เลยครับ
                    -----------------------------------------------------
                    7300 ถ้านำมาเทียบกับ 7600 ไม่ควรนำแค่ core-mem มาวัดว่าตัวไหนแรงกว่ากันครับ
                    -----------------------------------------------------
                    เพราะ ท่อ ก็เป็นตัวแปร สำหรับประสิทธิภาพด้วยครับ
                    คอร์-เม็ม มากกว่า ไม่ได้แรงกว่าเสมอไปนะครับ ท่อก็มีผลนะครับ
                    ถ้าเทียบดูแต้ม 3dmark จะอ้างอิงประสิทธิภาพโดยรวมได้ดีกว่า ดูแค่ คอร์-เม็ม ครับ

Comment

Working...
                    X