Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8500 C0 สุด ๆ ได้เท่าไหร่ครับ มาบอกกันนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8500 C0 สุด ๆ ได้เท่าไหร่ครับ มาบอกกันนะ

ใช้อยู่น่ะครับ ได้ 4.6 (ไม่แอร์) ไม่รู้ว่าตันที่เท่าไหร่ มาบอกกันนะ

ตอนนี้ผมก็ดันได้เท่านี้เหมือนกันและน่าจะไปได้อีก แต่ผมมีปัญหาตรงที่ว่าถ้าเทส cpu อย่างเดียวด้วย othos หรือ prime95จะผ่านตลอดแต่พอเทสรวมกับแรมคือใช้ blen เมื่อไรจะเจอจอฟ้าเป็นประจำทั้งๆที่กดแรม 1:1 ปล่อย CL หลวมๆก็เป็น สงสัยต้องไปหาแรมคู่อื่นมาลอง

Comment

Originally posted by areano13 View Post
      ตอนนี้ผมก็ดันได้เท่านี้เหมือนกันและน่าจะไปได้อีก แต่ผมมีปัญหาตรงที่ว่าถ้าเทส cpu อย่างเดียวด้วย othos หรือ prime95จะผ่านตลอดแต่พอเทสรวมกับแรมคือใช้ blen เมื่อไรจะเจอจอฟ้าเป็นประจำทั้งๆที่กดแรม 1:1 ปล่อย CL หลวมๆก็เป็น สงสัยต้องไปหาแรมคู่อื่นมาลอง
      ผมก็ว่ามันน่าจะได้อีกถ้าอยู่ห้องแอร์นะครับ แต่มันร้อนมั้ง เลยได้เท่านี้ ตามลายเซ็นอ่ะครับ

Comment

ได้เท่า ๆ กันเลยนะครับ แต่ต่างกันที่วิธี กับแรมของท่านอ่ะ DDR3 ซะด้วย เร็วมากมั้ยอ่ะครับ บอกกันบ้างน้าา แล้วก็สงสัยในลายเซ็นผมอ่ะครับ Ram ผมเป็น 8500 นะ ทำไมมันขึ้น 6400 เนี่ย ไม่เข้าใจอ่ะครับ

Comment

จขกท.ตัวคูณหายไปไหน .5 อ่ะ ต้องไป 4.8 แล้ว...อิอิ

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
            จขกท.ตัวคูณหายไปไหน .5 อ่ะ ต้องไป 4.8 แล้ว...อิอิ
            อ๋อ ๆ เอาไปลองคูณแล้ว 9.5 อ่ะ ยังเข้าไม่สำเร็จ..อิอิ ถ้าได้เมื่อไหร่จะเปลี่ยนลายเซ็นอีกรอบนะครับ พยายามอยู่ ขอแค่ 4.7 ยังเหนื่อยเลย ไม่แอร์อ่ะ มันร้อน ว่าจะลอง Lapping ดู น่าจะเย็นขึ้น

Comment

C0 มันเล่นยากครับ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                C0 มันเล่นยากครับ

Comment

Originally posted by Vibrato View Post
                  ได้เท่า ๆ กันเลยนะครับ แต่ต่างกันที่วิธี กับแรมของท่านอ่ะ DDR3 ซะด้วย เร็วมากมั้ยอ่ะครับ บอกกันบ้างน้าา แล้วก็สงสัยในลายเซ็นผมอ่ะครับ Ram ผมเป็น 8500 นะ ทำไมมันขึ้น 6400 เนี่ย ไม่เข้าใจอ่ะครับ
                  ได้เท่านี้ครับ ตอนนี้กลับมาใช้ที่ 400*9.5 = 3.8 ครับเพราะยังไม่ได้ลองเพิ่มเลยกะว่าจะหาแรมคู่อื่นมาลองดูก่อน
                  System ผมนะครับ
                  E8500 CO with Swiftech GTX/MCR220/Danger Den CPX-Pro/SR100 tank
                  EP45T-UD3R
                  Crucial Value 2*2GB 1333 CL9
                  Galaxy 8800GTS 320MB
                  Attached Files

Comment

ใช่ครับ เล่นยากพอควรเลย นี่ลอง lapping แล้ว เย็นลงประมาณ 2-4 องศาได้ครับ แต่ยังไม่ได้ลอง full load ว่าได้เท่าไหร่นะครับ แต่สงสัยใกล้จะสุด ๆ แล้ว
                    Last edited by Vibrato; 30 May 2009, 02:29:49.

Comment

แรงแล้ว

Comment

เทพ มากมาย

Comment

ก็พยายามอยู่ครับ lapping อยู่ 4 ช.ม. น่าจะดีขึ้น เย็นขึ้น เดี๋ยวลองไปเรื่อย ๆ ใครมีเทคนิคอะไรก็บอกบ้างน้าา.... จะไปมาลองทำกัน เพราะยังไม่คิดจะเปลี่ยน cpu ตอนนี้อ่ะครับ เลยอยากลองว่าสุด ๆ แล้วจะได้เท่าไหร่

Comment

ขอบคุณคร้าบ

Comment

แรวกว่า E8400 แค่ 16 หน่วย

Comment

Working...
                              X