Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำraid 0 แล้ว ลง windowsไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำraid 0 แล้ว ลง windowsไม่ได้ครับ

ทำraid 0 แล้ว ลง windowsไม่ได้ครับ ขนาด copy driver ใส่ driver A แล้ว กดF6แล้ว
    ก็ลงไม่ได้ ต้อง ลงwindowsมัน ขึ้น ฟ้องว่า หาdriver ไม่เจอครับ

chip NVIDIA ครับ

[ถูกหมวดป่ะครับ ไม่แน่ใจ]

ไดร์เวอร์ raid ด้วยมั้งครับ ลองหาโหลดดูอ่ะครับ หรือหาแผ่น วินโดส์ ที่มีไดร์เวอร์พวกนี้แถมมาให้กั๊ป

Comment

ครับ มีแผ่นแล้ว แต่ ว่าตอนหลังจากเรา เลือก partiotion ที่จะลง แล้วอ่ะครับ มันจะขึ้นฟ้อง ตอนsetup windowsอีกที ลองมาหลายแต่ลงไม่ได้สักที`T^T`

Comment

Originally posted by hahaturnback View Post
        ครับ มีแผ่นแล้ว แต่ ว่าตอนหลังจากเรา เลือก partiotion ที่จะลง แล้วอ่ะครับ มันจะขึ้นฟ้อง ตอนsetup windowsอีกที ลองมาหลายแต่ลงไม่ได้สักที`T^T`

ใช้บอร์ดรุ่นไหนอยู่ครับ.....

Comment

ตรงหน้าจอ ลง ไดร์ฟเวอร์ ลง 2ตัวนะครับ Raid ของ Nvidia
          ลองโหลดไฟล์ของผมแล้วใช้ดูครับ ตอนลงมันจะมีให้เลือก2อัน ให้เลือกอันบน
          กด Enter แล้วกด S อีกทีนึง แล้วเลือกอันล่าง แล้ว Enter โลด
          Attached Files
          Last edited by Wizardmans; 9 Dec 2007, 23:58:35.

Comment

ใช้บอร์ด M2n32-sli deluxe ครับ แล้ว ผมมี driver ตัวนี้ แล้วอ่าครับ คือมันมองเห็นraidนะครับ แต่

ตอนมันcopy file windows หลังformattอ่ะครับ มันดัน หาfile driver raidใน แผ่นwindows

Comment

หาแผ่น Window Original มาลงครับ

Comment

มันเป็นที่ตัวwindowsเหรอครับ ??

Comment

ให้เอาแผ่น CD ที่มากับเมนบอร์ดไปใส่เครื่องอื่นนะครับ
                  แล้วสร้างแผ่น RAID Drivers ลงบนแผ่น A ลองหาดูครับมีแน่นอน

พอตอนลง Windows ตอนแรก ๆ เลยจอฟ้า ๆ จะมีข้อความข้างล่างว่า
                  Press F6 to Install a Third Party Drivers

ให้กด F6 ครับ มันจะถามหาแผ่น A ที่เราเตรียมไว้

Comment

Originally posted by hahaturnback View Post
                    มันเป็นที่ตัวwindowsเหรอครับ ??
                    ปัญหาของท่านน่าจะอยู่ที่ file driver raid ไม่ครบ.......ลองใหม่อีกครั้งครับ......

ได้หรือไม่ได้ แจ้งผลหน่อยนะครับ......
                    Last edited by kittisak; 24 Oct 2008, 08:27:41.

Comment

Originally posted by ocwiz View Post
                      ให้เอาแผ่น CD ที่มากับเมนบอร์ดไปใส่เครื่องอื่นนะครับ
                      แล้วสร้างแผ่น RAID Drivers ลงบนแผ่น A ลองหาดูครับมีแน่นอน

พอตอนลง Windows ตอนแรก ๆ เลยจอฟ้า ๆ จะมีข้อความข้างล่างว่า
                      Press F6 to Install a Third Party Drivers

ให้กด F6 ครับ มันจะถามหาแผ่น A ที่เราเตรียมไว้

คือ ผม ผ่าน ขั้นตอนนี้ แล้วอ่ะครับ ทำแล้ว เหมือนกัน แต่ พอ หลังจากเลือก driveที่เราต้อง การจะลง windows แล้ว มันกลับ ขึ้น ว่าไม่มี driver raid ผมยัง งงเลย ก็ driverอยู่ใน แผ่นdri A แล้ว เสียบคาไว้ด้วย -.-

Comment

Originally posted by kittisak View Post
                        ปัญหาของท่านน่าจะอยู่ที่ file driver raid ไม่ครบ.......ลองใหม่อีกครั้งครับ......

ได้หรือไม่ได้ แจ้งผลหน่อยนะครับ......

นี่ผมก็ ลอง แล้วครับ ไฟล์ ผม ครบ นะครับ ใน driver A ดู ชื่อกับ นามสกุล แล้วครบ หมด

ผมโหลด driver มาจาก
                        1.แผ่น
                        2.web asus

เหมือนกับ มันไม่ยอม ดึง driverจาก แผ่น Floppy A ไปใช้อ่ะครับ

Comment

นี่ผมก็ ลอง แล้วครับ ไฟล์ ผม ครบ นะครับ ใน driver A ดู ชื่อกับ นามสกุล แล้วครบ หมด

ผมโหลด driver มาจาก
                          1.แผ่น
                          2.web asus

เหมือนกับ มันไม่ยอม ดึง driverจาก แผ่น Floppy A ไปใช้อ่ะครับ
                          คุณไล่ปัญหาไปทีละจุด ตั้งแต่จุดเริ่มต้น การสาน raid จนมาถึงการรันแผ่น windows

ช่วงรันมาถึง S- Enter driver A ทำงานหรือเปล่าครับ

ไฟล์ที่ผมให้มาจาก wed nvidia

http://www.nvidia.com/Download/index.aspx?lang=en-us

Comment

หาแผ่น windows original มาลง รับรองหายแน่ๆ

Comment

Originally posted by kittisak View Post
                              คุณไล่ปัญหาไปทีละจุด ตั้งแต่จุดเริ่มต้น การสาน raid จนมาถึงการรันแผ่น windows

ช่วงรันมาถึง S- Enter driver A ทำงานหรือเปล่าครับ

ไฟล์ที่ผมให้มาจาก wed nvidia

http://www.nvidia.com/Download/index.aspx?lang=en-us
                              ผมไล่ มาแล้วนะครับ ทำงาน นะครับ เพราะ ถ้า ไม่ทำงาน มันจะขึ้น จอฟ้าตอนเลือกdriveลง

แต่ ผม ขอลองแผ่นwindows student ก่อนนะครับ แล้ว ก็ ลอง driverจาก nvidiaด้วย

ครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ แต่ขอลองก่อนแฮะๆ

Comment

Working...
                              X