Announcement

Collapse
No announcement yet.

โคราช Club Acer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โคราช Club Acer

ผมเป็นคนนึงที่มีความชำนาญเกี่ยวกับโน๊ตบุค ถ้ามีใครสนใจเรื่องเกี่ยวกับการเลือกซื้อโนตบุค วิธีการเลือกซื้อ การดูแลรักษา การลงโปรแกรม การลงไดรเวอร์ ถ้ามีใครที่จะซื้อโนตบุคสักตัวนึงเร็วๆนี้เพื่อไว้ใช้งาน หรือเพื่ออำนวยความสะดวก ความบันเทิง ลองติดต่อสอบถามได้นะครับ เบอร์ 089-2839963
    ถ้าสนใจก็ลองโทรมาคุยกันก่อนนะครับ
    Attached Files
    Last edited by KUTTO; 4 Jun 2008, 19:52:05.

ช่วยดันครับ ^_^

Comment

ช่วยด้วยครับ ตอนนี้มีปัญหากับ Driver ของWinXP ครับ HD 2400 XT ครับ มันลงไม่ได้ครับ ผมโหลดมาจากเว็ป Acer แล้วครับ เง้อ

Comment

Originally posted by chumam View Post
        ช่วยด้วยครับ ตอนนี้มีปัญหากับ Driver ของWinXP ครับ HD 2400 XT ครับ มันลงไม่ได้ครับ ผมโหลดมาจากเว็ป Acer แล้วครับ เง้อ

โนตบุค ใช้รุ่นไหนครับ ลงไดรเวอร์ของอะไรไปครับ มันอาจจะเกิดจากไดรเวอร์ไม่ซัพพอร์ตกับอุปกรณ์ครับ

Comment

โหลดมาจากเว๋ป Acer www.acer.co.th ครับ ผมเลือกรุ่น 4920G อะครับ พอดีใช้รุ่นนี้อยู่อะครับ
          ใช้ Windows XP Truefaster ครับ ลองไปเช็คการ์ดจอมันก็ไม่มีชื่อด้วยครับ เง้อ เป็น n/a

Comment

Originally posted by chumam View Post
            โหลดมาจากเว๋ป Acer www.acer.co.th ครับ ผมเลือกรุ่น 4920G อะครับ พอดีใช้รุ่นนี้อยู่อะครับ
            ใช้ Windows XP Truefaster ครับ ลองไปเช็คการ์ดจอมันก็ไม่มีชื่อด้วยครับ เง้อ เป็น n/a

Windows XP Truefaster ตัวนี้ลงแล้วจะปวดหัวเวลาหาไดรเวอร์มากครับมันเร็วก็จริง แต่มันไม่เจอไดรเวอร์ครบทุกตัว คราวหน้าแนะนำลง Quick 102 ok กว่านะครับ ลองลงวิธีแบบ Have Disk ดูก่อนนะครับ ถ้าไม่ได้จริงๆโทรหาผมนะครับ

Comment

แต่ถ้ามนหาไดร์เวอร์ไม่เจอแล้ว แผมก็ไปโหลดมาจากเว็ป Acer อะครับ ผมงง ตรงที่ว่าทำไมมันลงไม่ได้อะครับ แล้วก็
              ผมลองไปเช็คใน Add or remove pro gram พบว่ามันมี Vista Drive Indecator ด้วยครับ ไม่รู้ว่ามันเป็นตัวที่ทำให้ลงไดร์เวอร์ ATI ไม่ได้รึเปล่าครับ

Comment

ผมใช้ ของ ATI Omega อะครับ ทำไมแรมการ์ดจอมันเหลือ 256MBเองล่ะครับ เง้อ เครื่องผมแรม 2G อะครับ ทีจริงมันต้อง 511 MB มะใช่หรอหว่า

Comment

ศุนย์ Acer ของโคราชอยู่ตรงไหนครับ ???

Comment

อยู่โคราชเหมือนกันนะครับ
                    กำลังจะซื้อโน๊ตบุ๊คครับ
                    แต่ชอบ ASUS อ่ะครับ
                    ขอคำแนะนำได้มั๊ยครับเนี๊ย

Comment

อยากกิน หมี่ผัด จังครับ ส่งทาง Online ได้ไหม อิอิอิ

Comment

มีงบซัก 25000.-(+/-ไม่เกิน 30000.-) อยากทราบว่ารุ่นไหนน่าเล่นครับ

Comment

ไม่ทราบว่าพอจะมี recovery disk aspire2920z มั๊ยครับ

Comment

ใช่ กอล์ฟ ป่ะเนี่ย เดวนี้ต้องคลับเลยเหรอ มะใช่คน"โคราช"มาแจมด้วยได้ป่ะ อิอิ

Comment

ฝากคำถามหน่อยครับ

5583 จะใส่ Ram

2*1024/667 CORSAIR หรือ 2*1024/667 OCZ 26671024VP

จะได้มั้ยครับ

เห็นคนอื่นเล่นแต่ kingston ไม่กล้าเล่นแปลก เลยมาลองถามดูก่อนครับ

Comment

Working...
                              X