Announcement

Collapse
No announcement yet.

HP2626TX คุ้มมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HP2626TX คุ้มมั้ยครับ

อยากได้โน๊ตบุคสักเครื่อง เล็งตัวนี้อยู่ คุ้มกับเงินที่จ่ายปะคับ ผมไม่เล่นเกมมากมาย เล่นนิดหน่อย

โอเคครับ

CPU แรง

Ram เยอะ

HDD เยอะ

ลำโพง Altec Lansing ก็เสียงโอเคเลยหล่ะครับ

ข้อเสียคือร้อนบริเวณช่อง Express Card สุดๆครับ

แล้วก็อะแด๊ปเตอร์อันเบิ้ม + ร้อน
    Last edited by Sippaphas; 21 Dec 2007, 22:01:03.

Comment

แล้วเรื่องกล้องเวปแคมที่ใช้ไมได้ละครับ ผมติดอยุ่แค่ตรงนี้เท่านั้น อีกอย่างวิสต้ามันมีผลทำให้กินแบตมั้ยคับ

Comment

เว็บแคม Update Firmware ของ webcam หายครับ

วิธีแก้ผมโพสไว้ที่นี่ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=134601

ส่วนเรื่องวิสตากะแบตมันก็กินนะครับ

เท่าที่ลองๆมา

เพราะ HDD ทำงานบ่อยอ่ะครับ

แล้วก็เวลาใช้เครื่องนานๆ ให้ถอดฝาปิด Express card ออกอ่ะครับ

ลมมันจะระบายครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้ได้กล้องดิจิตอลแล้วว่าจะทำ Review ครับ

เล่น msn มั๊ยครับ

ถ้าเล่นก็แอดเมลล์ผมได้ครับ b-o-t-o@msn.com ครับ

Comment

อีกเสียง ซื้อโลด คุ้ม!!!!!!!

Comment

ลายเซ็นต์ท่าน designbangkok ใช้ฟอนต์อะไรอ่าครับ

สวยดีครับ

Comment

ผมใช้อยู่นะ ก้อดี สวยดี เเต่ร้อนไปหน่อย ลงเอ็กพีเเล้วปัญหาเยอะ(รึป่าว) เเต่เอ็กพีเเรงกว่าวิสต้า เล่นเกมก้อได้เยอะนะเเต่จะร้อนไปหน่อย หาซื้อพัดลมมาลองก้อดีนะ

Comment

Coolpad ช่วยได้เยอะจริงๆครับ

ผมเคยใช้ RivaTuner ดูอุณภูมิการ์ดจอ

หลังเล่น Flatout จบ อุณภูมิอยู่ที่ 82 c

ซักพักก้เหลือ 60 กว่าๆ

Comment

เปิดช่อง Express Card แล้วซื้อ Coller pad(160฿พัดลมใต้เครื่อง 3 ตัว ไฟฟ้าๆเหมือนท่าน Sippaphasเลย) มาช่วยอีกแรง ลื่นครับตอนนี้ ไม่ร้อน

ไม่ค่อยได้เล่นเกมส์เหมือนกันครับ(Need Carbon,GTA) ใช้งานซะมากกว่า โหลดบิท(HDD มันเหลือ)

วันนี้เข้าพันทิพย์ ตัวที่แรงกว่า 2626 ออกมาแล้วครับ(ตระกูล 6000) แต่แรม มากกว่าอีก 2G และ เครื่องสีขาว CPU และ HDD กับการ์ดจอ เท่ากัน ราคา สูงกว่า ประมาณ 14xxxx

dv2626tx พันทิพย์ ราคาประมาณ 40900 ครับตอนนี้ น่าจะรวม Vat แล้วนะครับ เพราะคอมมาร์ตที่ผ่านมาก็ราคานี้
                  Last edited by savebackup123; 22 Dec 2007, 23:28:13. Reason: แก้ไขคำผิด

Comment

เปลี่ยนใช้ xp แล้วไม่มี quick play เลยคับเลยไม่ค่อยได้ใช้รีโมท มีใครพอช่วยได้บ้าง ที่ปล่อยโหลดกันโหลดตั้งนานกว่าจะได้พอติดตั้งปรากฎว่าไฟล์เสียซะงั้น

Comment

ของท่าน Vespaclassic ก็ใช้ได้หนิครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=104984

Comment

Originally posted by savebackup123 View Post
                        เปิดช่อง Express Card แล้วซื้อ Coller pad(160฿พัดลมใต้เครื่อง 3 ตัว ไฟฟ้าๆเหมือนท่าน Sippaphasเลย) มาช่วยอีกแรง ลื่นครับตอนนี้ ไม่ร้อน

ไม่ค่อยได้เล่นเกมส์เหมือนกันครับ(Need Carbon,GTA) ใช้งานซะมากกว่า โหลดบิท(HDD มันเหลือ)

วันนี้เข้าพันทิพย์ ตัวที่แรงกว่า 2626 ออกมาแล้วครับ(ตระกูล 6000) แต่แรม มากกว่าอีก 2G และ เครื่องสีขาว CPU และ HDD กับการ์ดจอ เท่ากัน ราคา สูงกว่า ประมาณ 14xxxx

dv2626tx พันทิพย์ ราคาประมาณ 40900 ครับตอนนี้ น่าจะรวม Vat แล้วนะครับ เพราะคอมมาร์ตที่ผ่านมาก็ราคานี้
                        ของท่านเวลาใช้แบตแล้วมันมีเสียงจิ๊ดๆมั๊ยครับ เห็น HP มันเป็นบางเครื่องครับ

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
                          ของท่านเวลาใช้แบตแล้วมันมีเสียงจิ๊ดๆมั๊ยครับ เห็น HP มันเป็นบางเครื่องครับ

เครื่องผมไม่ดังนะครับ แต่รู้สึกว่าแบตจะหมดไวไปนิดนึง เครื่องเก่าที่ใช้มัน Dell ไงครับ แบตมันนานมากๆๆกว่าจะหมด แต่พอมาใช้การ์ดจอแยก มันอยู่ได้ประมาณ 1.30

Comment

มีความรู้สึกว่าหมดเร็วเหมือนกันครับ

เครื่องเก่า 2518TU การ์ดจอออนบอร์ดได้นานอ่ะครับ

ตอนนี้ใน HP battery Check

Status ของ Storage Capacity มันเหลือ 90 % แล้วอ่ะครับ

จะเป็นไรมั๊ยเนี่ย วันนี้เล่นเกมเพลิน

แบตหมด

Comment

คงเอาตัวนี้ละครับ จะไปถอยอีกไม่กี่วันแล้ว 2626 เป็น Santa Rosa ปะคับ

Comment

Working...
                              X