Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องของ สมพร LE1150 ท่านใดทราบบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องของ สมพร LE1150 ท่านใดทราบบ้าง

พอดีเหนมานถูกดีคับพี่น้อง เลยสอยมา
    พร้อม alive nf6p-vsta
    อยากรุว่า สมพรตัวที่บอกมานมีประสิทธิภาพดีแค่ไหน
    แล้วมานคล็อกได้สูงสุดแค่หนายอ่า ถ้ามันอยู่กับบอร์ด nf6pp(ซิ้งเดิม)
    ใครใช้แบบเดียวกันแล้วมีผล บีชมาส CPU เอามาโชว์หน่อยคับ

ขอบคุณล่วงหน้าก๊า....บ

3.0 เป็นอย่างน้อย

โมเดล 1100

อ่อนๆครับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=283239

ปล.ซิงค์เดิม แอร์ 17
    Last edited by eXzato; 24 Jul 2008, 21:19:19.

Comment

Originally posted by eXzato View Post
      3.0 เป็นอย่างน้อย

โมเดล 1100

อ่อนๆครับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=283239

ปล.ซิงค์เดิม แอร์ 17
      DFI เลยเนาะ อิอิ ASROCK มันจะใหวใหมเนี้ย อิอิ

Comment

ขอแสดงความเสียใจกับ Asrock ที่โดน DFI ถล่ม

Comment

ทำยังไงคับมันถึงได้เป็น 3.0 ปกติมันแค่ 2.0 เอง
          ถ้าผมลองกับ MB ASUS M2N-E หละคับต้องปรับยังไงคับ
          แนะนำด้วยคับ

Comment

3.0 GHz กับ M2N-E ครับ ตอนนั้นนานแล้วครับ ซิงค์เดิม ลมอย่างเดียว ไม่มีแอร์

Comment

ผมทำได้แค่นี้เอง MB ASUS m2n-E sempron 1150 kington 1 GB ช่วยแนะนำด้วย อยากลองว่าจะแรงกว่านี้ได้มั้ย
              Attached Files

Comment

Originally posted by love_kik View Post
                ผมทำได้แค่นี้เอง MB ASUS m2n-E sempron 1150 kington 1 GB ช่วยแนะนำด้วย อยากลองว่าจะแรงกว่านี้ได้มั้ย

ถ้าจําไม่ผิด HTT X3 นะครับ ตัวคูณ 10 หรือ 10.5 นี่แหละ ไฟเล่นไปเลย 1.4 V กดแรมลงมาเหลือ 667 ด้วยครับ ที่เหลือก็รอผู้รู้อีกทีครับ

Comment

Originally posted by love_kik View Post
                  CL5 ซิครับ รับรอง

Comment

ตัวคูณผมมันได้แค่ x10 เองคับ

Comment

แล้วปรับ cl5 นี่มันต้องปรับอะไรยังไงบ้างคับคือ ผมปรับเป็น 667 5-5-5-15-20 แล้วมันทำได้แค่2.3 เองคับสูงกว่านี้มันบูตไม่ขึ้น ตอนนี้เลยปรับเป็น533 4-4-4-12-16 HTT x4 มันทำได้2.6(x10) อย่างที่เห็นคับ หรือ 2.7(x9.5) คับก็ได้คับ แต่สูงกว่านั้นบูตไม่ขึ้นคับ

Comment

รอเทพ...

Comment

Alive6G + Gskill NQ bus 800
                          กับ LE1100 บัส 300 ไม่ต้องทดแรมได้ ไฟสุดบอร์ด เกิน 300 ยังไม่เคยลอง
                          กับ LE1150 จับมาเทส ปรับแต่บัส ได้ 275 ครับ 300 น่าจะไม่ยากครับ

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

ร้อนรึเปล่าครับ

Comment

Working...
                              X