Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องจอยGuitar Heroที่จะใช้กับPCหลายข้อครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องจอยGuitar Heroที่จะใช้กับPCหลายข้อครับ

ขอถามเกี่ยวกับจอยกีต้า ที่จำลองจากกีต้าเลยของ XBOXอ่ะครับไม่ใช่จอยแพดอ่ะครับ อิอิ
    1.ไม่ทราบว่าถ้าผมจะไปซื้อของ XBOX360มาจะเอามาใช้กับคอมได้เลยรึปล่าว
    2.ถ้าได้มันต้องโหลดไดรเวอด้วยหรือไม่แล้วจะหาโหลดได้ที่ใหน
    3.ฟังชั่นการทำงานของตัวจอยจะใช้ได้ครบเลยรึปล่าวเมื่อเอามาเล่นกับ GH3ของคอม
    4.เวลาเราซื้อต้องเลือกซื้อตัวแบบใหนเป็นแบบมีสายหรือไร้สายถ้าไร้สายเค้ามีตัวรับสัญญาณให้ด้วยรึปล่าว
    5.ราคาประมาณกี่บาทและหาซื้อได้ที่ใหนครับ

จะเอามาเล่นกับGH3 ของคอมอะครับ ได้ลองเล่นแล้วชอบมากเลยอยากได้จอยกีต้ามาเล่น

EDITเพิ่ม ตะกี้หาในกูเกิลดูเห็นว่ามันมีจอยของเวอชั่นพีซีขายด้วย ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ใหนและราคากี่บาทครับ
    ขอบคุณครับ
    Last edited by Garkkk; 7 Aug 2008, 11:34:15.

ซื้อจอยอะไรก็ได้ครับ ได้หมด จอยกีต้าของps2ก็ได้ แต่ต้องใช้ตัวแปลงps2 + โปรแกรมJoy to Key เล่นกับจอยกีต้ามันมากขอบอก อิอิ

Comment

มันก็มีจอยของPCนี่ครับ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
        มันก็มีจอยของPCนี่ครับ
        แร้วมีขายที่ใหนบ้างครับ ราคาเท่าไหร่ อยากได้ๆ

Comment

ดันๆ
          ถามเพิ่มครับ
          เ็นมันมีเวอชั่นแผ่นเกม+จอยกีต้าของpcขายด้วยในไทยพอจะหาซื้อได้รึปล่าวครับ

Comment

ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ ตอนนี้ใช้ จอยของ เพล์ 2 ต่อกับตัวแปลงเป็น usb อยู่ ต้องมานั่งเซ็ตโปรแกรม Joy to Key อีกยุ่งยาก แถมเซ็ตให้มัน ใช้คันโยกตอนกด แท่งยาวๆ ไม่ได้อีก เซ็ง ถ้าใครรู้ว่ามีจอย version pc ขายที่ไหน ช่วยบอกด้วยนะคร๊าบบบบบ จะได้ลุย expert ต่อ มันดี

Comment

ดันๆๆๆ อยากได้เช่นกัน

Comment

ใช้จอยกีตาร์ของ ps2+usb adapter + joy to key เล่นอยู่เหมือนกันครับ รู้สึกมันจะdelay พอสมควร และ
                เซ็งเช่นกันที่ใช้คันโยกไม่ได้
                อันอื่นไม่มีข้อมูลครับ

Comment

Working...
                X