Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA Graphics Plus กราฟิกการ์ดเพื่อการเล่นเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NVIDIA Graphics Plus กราฟิกการ์ดเพื่อการเล่นเกม

NVIDIA GeForce GTX 260 และ 280 สโลแกนเก๋ๆ ว่า NVIDIA Graphics Plus ใครเขาว่า NVIDIA เป็นมากกว่ากราฟิกเพื่อใช้เล่นเกม ทำให้หลายๆ คนถึงกับสงสัยในการกลับมาครั้งนี้ของ NVIDIA ซึ่งในวันนี้ผมจะพาไปเจาะลึกถึงความหมายกันว่าหมายถึงอะไร

ระบบประมวลผลทางฟิสิกส์ (PhysX), ระบบเกมสามมิติเยี่ยงดูหนัง IMAX (3D Stereo), ระบบประมวลผลวิดีโอ (Video Processing) และ ระบบประมวลผลทางด้านภาพถ่าย (Image Processing) ทั้งหมดนี้คือความหมายของคำว่า NVIDIA Graphics Plus กล่าวคือ การ์ดแสดงผลของ NVIDIA ที่จะถูกเรียกว่า Graphics Plus นั้นต้องสามารถทำ 4 สิ่งที่กล่าวไปข้างต้นได้ในตัวเอง

อ้างอิง i3 http://www.i3.in.th/news/view/107
    Last edited by moopetch; 18 Dec 2008, 16:45:54.

ใจเย็นพี่เขียว พี่แดงยังขาด Physic เดี๋ยวมา

Comment

ผมอธิบายดีเลยท่าน แต่ลองใช้ GeForce GTX 260 ของเพื่อนแล้ว ท่าน NVIDIA บอกมา ผมเทส ด้วยความรู้สึก ไม่มีอะไรแตกต่างกันเลย อธิบายซะเห็นภาพเลยว่ามันต้องใสมันต้องเนียน ผมอัพไดร์เวอร์การ์จอก็แล้วหวังว่ามันต้องมีอะไรที่ดึงความสามารถของการ์มันได้จนเราต้องอึ้งแน่ๆพอลองกราฟิกหรือรูปปุบ
      อึ้งครับไม่ได้เปลี่ยนแปลงไปจากเดิมเลย เรื่องเฟรมดีขึ้นมาหน่อยครับ เรื่องสีผมหวังไว้ว่ามันต้องล้ม HD4870 ของผมได้แน่เลยเห็น ท่าน NVIDIA (น่ากลัวจริง ในใจคิด) เปิดภาพมาปุบ แล้วไปถามเพื่อนผมว่าเอย ดูดิสีสดไหมวะ
      เพื่อนผมบอกว่า อะไร ไม่เห็นมีอะไรเลยก็เท่าเก่าละมันต่างตรงไหน ผมไม่ได้บอกมันเลยว่าตอนนี้เปลี่ยนไดร์เวอร์
      เห็นมันเลยมันเล่นเกมสักพักมันบอกว่ารู้สึกว่าเกมจะลื่นขึ้นนิสๆนะ (ถ้าผมเล่นนีผมจะได้ไม่อุบทานไปเองว่ามันลื่นขึ้น) สรุปแล้วเรื่องสีเท่าเก่า เรื่องเฟรมดีขึ้นครับ
      ขอบคุณ moopetch ที่บอกเรื่อง NVIDIA ให้ทราบ

Comment

ตามไม่ทันเลยแฮะ

Comment

เรื่องลื่นยก ให้ NVIDIA เรื่อง สียกให้ ATi

ขำ ๆ

Comment

Originally posted by HwakEyes View Post
            เรื่องลื่นยก ให้ NVIDIA เรื่อง สียกให้ ATi

ขำ ๆ
            แต่ยุดนี้ ATi ทำได้ทั้ง2อย่างในเวลาเดียวกันนะคับ จิงมั้ยยยยย

Comment

Originally posted by noobeer1 View Post
              แต่ยุดนี้ ATi ทำได้ทั้ง2อย่างในเวลาเดียวกันนะคับ จิงมั้ยยยยย
              จริงครับเพราะผมมี4870อยู่ แล้วเพื่อนผมใช้GTX260อยู่ เลยเทียบกันได้ครับ
              ถ้าบอกได้เลยเรื่องปัญหา ati ผมแก้ได้แล้วปัญหาก็ไม่มีให้เห็นเลย
              แต่ไปปรับแต่เรื่องโค๊ดถอดรหัส AVI หนัง สนุกดูภาพนี้เนียน+กับเป็นมิติมากขึ้น แต่ถ้าใช้ NVIDIA นะ
              เฉยๆครับภาพมันก็ธรรมดานะ เรื่องเกมหลอผมว่าอย่าไปเคลียดมากครับเล่นได้ไม่มีปัญหาอะไรนะ

Comment

Originally posted by naruto64 View Post
                จริงครับเพราะผมมี4870อยู่ แล้วเพื่อนผมใช้GTX260อยู่ เลยเทียบกันได้ครับ
                ถ้าบอกได้เลยเรื่องปัญหา ati ผมแก้ได้แล้วปัญหาก็ไม่มีให้เห็นเลย
                แต่ไปปรับแต่เรื่องโค๊ดถอดรหัส AVI หนัง สนุกดูภาพนี้เนียน+กับเป็นมิติมากขึ้น แต่ถ้าใช้ NVIDIA นะ
                เฉยๆครับภาพมันก็ธรรมดานะ เรื่องเกมหลอผมว่าอย่าไปเคลียดมากครับเล่นได้ไม่มีปัญหาอะไรนะ
                Nvidia ธรรมดา ยังไงครับ ไม่เข้าใจ ?? Ati ปรับ สี+ภาพ ได้ แต่ Nvidia ปรับไม่ได้ ??

Comment

ไม่มีใครดีกว่าใคร Nvidia กำลังไร้สาระ หลังจากโดนหลายคดี - -

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
                    Nvidia ธรรมดา ยังไงครับ ไม่เข้าใจ ?? Ati ปรับ สี+ภาพ ได้ แต่ Nvidia ปรับไม่ได้ ??
                    -------------------------
                    nvidia ปรับได้แต่สู้ ati ไม่ได้ตอนนี้ผมใช้ 8800gt ตัวเก่า 3850 ati เล่น game + ดูหนังสีสวยกว่า กะว่าจะถอด 8800gt ให้แม่พิมพ์งาน + พี่เล่น the sim หุหุ กลับไปค่ายแดงดีกว่า ( ค่ายแดงติดอยู่นิดเดียว vpu recovery )
                    Last edited by toon ชาวโลก; 19 Dec 2008, 20:32:29.

Comment

พอดีตาม่ะถึง แต่รู้ว่าสีต้องให้ นปช. ไป

Comment

พอดีตาม่ะถึง แต่รู้ว่าสีต้องให้ นปช. ไป
                        ATI=>นปช
                        NVIDIA=> จะเป็น กลายเป็น พธม ป่าวเนี่ย

Comment

เริ่มเข้าการเมือง

Comment

ใช้ๆไปเถอะครับ เค้าเลิกเถียงเรื่องค่าย มานานแล้ว

Comment

Originally posted by toon ชาวโลก View Post
                              -------------------------
                              nvidia ปรับได้แต่สู้ ati ไม่ได้ตอนนี้ผมใช้ 8800gt ตัวเก่า 3850 ati เล่น game + ดูหนังสีสวยกว่า กะว่าจะถอด 8800gt ให้แม่พิมพ์งาน + พี่เล่น the sim หุหุ กลับไปค่ายแดงดีกว่า ( ค่ายแดงติดอยู่นิดเดียว vpu recovery )
                              แต่ผมแปลก ซื้อ 4850 มา ลองใช้วันเดียวขายทิ้งเลย สีสันผมว่าไม่ได้ต่างกันเลย ถ้าปรับเป็น
                              (ค่าดั้งเดิมของ driver Nvidia จะให้ program player เป็นตัวปรับ)
                              แต่ที่ไม่ชอบ Ati ประเด็นก็คือ เสียงพัดลมดังมาก ถ้าไม่ปรับตั้งพัดลมให้ดัง ตัวการ์ดก็ร้อนจนแฮ้งค์ driver ของ vista ก็เอ๋อๆ (ณ เวลานั้น) ต้องลงใหม่อยู่ 4-5 รอบ กว่าจะใช้งานได้ปรกติ

Comment

Working...
                              X