Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดฝาเคสตอนยังไม่ได้ปิดคอม ทำไมมันขึ้นจอฟ้าเลยอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดฝาเคสตอนยังไม่ได้ปิดคอม ทำไมมันขึ้นจอฟ้าเลยอ่ะครับ

ว่าจะเปิดระบายความร้อนซะหน่อย พอฝาหลุดออกปุ๊บ จอฟ้าขึ้นปั๊บ

ก็ปิดเครื่องก่อนสิครับ

Comment

ไฟจากฝา้เคสมันกระชากหรือเปล่าอ่ะครับ

Comment

ไม่เกี่ยวกันหรอกครับ ผมเปิดข้างเคสไว้ตลอด เพราะไม่ได้ซื้อซิ้งระบายความร้อนเพิ่ม แต่เปิดแอร์

Comment

สะเทือนน่ะสิครับ

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
            สะเทือนน่ะสิครับ
            ตามนั้น

เปิดฝาโดยเครื่องในไม่สะเทือน เคส Cosmos ก็ยังทำไม่ใด้

Comment

ครับ อาจจะสะเทือนจริงๆก็เป็นได้ครับ

ของผมเปิดเคส แล้วเอามือไปแตะซิ้งแรมเพื่อจะดูว่ามันร้อนมากไหม
              ซึ่งผมก็มั่นใจว่าแตะไม่แรงนะครับ ปรากฏว่าเครื่องค้างไปเลย -0-

Comment

เ่อ่อ... แบบว่า ผมเปิดแบบเบามือที่สุดแล้วอ่ะ มันยังกระเทือนอีกหรอ

แต่พอ Reset แล้วก็เป็นปกติ

Comment

อะนะ เหมือนคอมที่ ม. ผม ทุบโต๊ะ ไม่แรงมาก จอฟ้าเลย ฮา

Comment

เอาอะไรกับมันไม่ได้หรอกงับ ขนาดไม่แตะ มันยังเสียได้เลย คอมเหมือนเมีย คาดเดาได้ยาก

Comment

Originally posted by Big View Post
                      เ่อ่อ... แบบว่า ผมเปิดแบบเบามือที่สุดแล้วอ่ะ มันยังกระเทือนอีกหรอ

แต่พอ Reset แล้วก็เป็นปกติ
                      เป็นไปได้ครับ บางทีการ์ดจอขยับ

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
                        เอาอะไรกับมันไม่ได้หรอกงับ ขนาดไม่แตะ มันยังเสียได้เลย คอมเหมือนเมีย คาดเดาได้ยาก
                        ถูกต้องที่สุดครับ

Comment

เป็นเหมือนกัน -*-

Comment

ไม่เป็นนะ เวลาเปิดจะค่อยๆเปิด

Comment

Working...
                            X