Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 10K ดูให้ทีครับ[UP]อยากแรงกะเค้ามั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 10K ดูให้ทีครับ[UP]อยากแรงกะเค้ามั่ง

Spec เก่า

CPU E4400 Core 2 Duo 2.00GHz
    M/B P5LD2 SE
    RAM Kingston 1G/800 *2
    HDD 160GB [อันนี้ผมคิดว่ายังพออยู่]
    VGA XFX 8400GS
    CASE GVIEW DELIGH HS
    PSU ENERMAX EG465P-VE FMA(24P) 460W [พึ่งเปลี่ยนไม่ถึง2เดือน]

แนะนำหน่อยครับอันไหนควรเปลี่ยนอันไหนควรลาก
    ผมเป็นกลางรับได้ทุกค่ายครับ
    AMD-INTEL-ATI-NVIDIA
    ได้หมดครับ

แต่ในความคิดของผม
    ผมอยากเปลี่ยนบอร์ดเพื่อลาก CPU แต่ไม่รู้ บอร์ด อะไรลากดีในงบประมาณนี้แล้วก้ เปลี่ยน VGA ก็น่าจะดีขึ้น

ใช้งาน
    เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง บางทีก็เปิดบิต เปิดใช้งานอย่างต่ำวันละ 12ชม.[เกือบทุกวัน]

ผมสงสัยสัยอีกอย่างครับ
    จขกท.
    มันแปลว่าอะไร เจอบ่อยมากแล้วผมก็ยัง งง อยู่
    Last edited by roonglapo; 8 May 2009, 23:14:44.

Intel Core 2Duo E7400 =4200
    ASUS P5QL PRO =2900
    Sahhire HD4770 =3400

แรงโล้ด

จขกท.
    คือคนตั้งกระทู้นั้นๆอะนะ

Comment

Intel Core 2 Duo E7400 4,190
      ASUS P5QL Pro 2,940
      Sapphire HD4770 3,490
      จขกท. (เจ้าของกระทู้)
      โทษทีครับ โพสไปเหมือนข้างบนเป๊ะเลย อิอิอิอิอิ

Comment

Originally posted by สถาแปลน View Post
        โทษทีครับ โพสไปเหมือนข้างบนเป๊ะเลย อิอิอิอิอิ

ก็ของมันดีอะนะ

ดีแล้วที่เหมือน

จขกท. จะได้ตัดสินใจง่ายๆ

Comment

Originally posted by cheatnot View Post
          Intel Core 2Duo E7400 =4200
          ASUS P5QL PRO =2900
          Sahhire HD4770 =3400

แรงโล้ด

จขกท.
          คือคนตั้งกระทู้นั้นๆอะนะ
          Originally posted by สถาแปลน View Post

มาซะเหมือนกานเลย แต่ผมขอคิดดูก่อนนะครับ
          ว่าแต่ ตอนนี้ 4770 ยังเหลืออยู่อีกหลอ

Comment

Originally posted by roonglapo View Post
            มาซะเหมือนกานเลย แต่ผมขอคิดดูก่อนนะครับ
            ว่าแต่ ตอนนี้ 4770 ยังเหลืออยู่อีกหลอ

ของใหม่มาแรง

หาดู

Comment

ดันหน่อยๆ
              จะได้มีคนแนะนำเยอะๆ

Comment

ผมว่า System เดิมของท่านก็แรงอยู่แล้วนะ

เปลี่ยน การ์ดจอ กับ PSU ก็พอแล้วมั้งครับ

Comment

เปลี่ยนcpuหน่อยก้ดีครับ
                  ถ้ามีการ์ดจอแรงๆจะได้รีดออกมาใช้ให้คุ้ม

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                    ผมว่า System เดิมของท่านก็แรงอยู่แล้วนะ

เปลี่ยน การ์ดจอ กับ PSU ก็พอแล้วมั้งครับ
                    PSU อันนี้ยังไม่ดีหลอครับผมพึ่งเปลี่ยนมาไม่ถึง 2 เดือนเลย

Originally posted by nahmkang View Post
                    เปลี่ยนcpuหน่อยก้ดีครับ
                    ถ้ามีการ์ดจอแรงๆจะได้รีดออกมาใช้ให้คุ้ม
                    ขอบคุณสำหรับ 2 คำแนะนำครับ
                    รอท่านต่อไป คริคริ
                    Last edited by roonglapo; 7 May 2009, 18:29:33.

Comment

ดันหน่อย งึบงึบ
                      อยากได้คำแนะนำ เยอะๆ

Comment

460W - - จะพอไหมหว่า ENERMAX EG465P-VE FMA(24P) 460W ราคาแพงน่าจะไหว
                        E4400 2.00GHz เล่นเกมส์คงเบาไปครับ เพิ่มเป็น E7400 2.80GHz แรงกว่า อันเก่าไปขายต่อแล้วเพิ่มทุนซื้อ
                        อย่างอื่นหรือเก็บไว้ก็ไม่มีปัญหา VGA XFX HD4770 3950.- น่าเล่นครับ DDR5 เ้ลย
                        ส่วนบอร์ดราคาย่อยเยาดีไหม ครับ ASUS P5KPL-AM/PS 1640.-
                        หรือถ้ามีทุนมากหน่อย ก็ VGA 512/GF-GTS250 XFX 5670.-
                        Last edited by kosmos007; 7 May 2009, 21:36:56.

Comment

ถ้าชอบnvidia ก็ GTS250โลดด
                          ati ตอนนี้คงต้องยกให้ 4770ครับ
                          เพิ่มแรมสักหน่อยเป็น1กิกอีก2ตัวรวม4กิก

แรง!

Comment

Originally posted by kosmos007 View Post
                            460W - - จะพอไหมหว่า ENERMAX EG465P-VE FMA(24P) 460W ราคาแพงน่าจะไหว
                            E4400 2.00GHz เล่นเกมส์คงเบาไปครับ เพิ่มเป็น E7400 2.80GHz แรงกว่า อันเก่าไปขายต่อแล้วเพิ่มทุนซื้อ
                            อย่างอื่นหรือเก็บไว้ก็ไม่มีปัญหา VGA XFX HD4770 3950.- น่าเล่นครับ DDR5 เ้ลย
                            ส่วนบอร์ดราคาย่อยเยาดีไหม ครับ ASUS P5KPL-AM/PS 1640.-
                            หรือถ้ามีทุนมากหน่อย ก็ VGA 512/GF-GTS250 XFX 5670.-
                            Originally posted by nahmkang View Post
                            ถ้าชอบnvidia ก็ GTS250โลดด
                            ati ตอนนี้คงต้องยกให้ 4770ครับ
                            เพิ่มแรมสักหน่อยเป็น1กิกอีก2ตัวรวม4กิก

แรง!

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
                            รอท่านต่อไปอีก งึบงึบ

Comment

ดันก่อนนอน งึบงึบ

Comment

Working...
                              X