Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสูตรฝนดินสอเพิ่มไฟ spark 7600gs ddr3 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสูตรฝนดินสอเพิ่มไฟ spark 7600gs ddr3 หน่อยครับ

ท่านใดมีช่วยบอกเป็นวิยาทานหน่อยนะครับ ผมอยากอัดอีกครับ อัดไม่ไปแล้ว
    ขอบคุณมากครับ

จัดไปลองไปทำดู.......จะได้อัดมันไปได้สมใจ
    http://xtreview.com/review114.htm

Comment

ขอบคุณ คุณundergroundมากๆครับ ผมเพิ่งทำตามเว็ปนี้เมื่อวานเองครับ แต่ผมใช้multimeterไม่เป็น หาgroundแล้วหาอีกก็หาไม่เจอเลยอาศัยฝนๆแล้วดูอุณหภูมิเอา ตอนนี้ได้ที่638/1530 อุณภูมิอยู่ที่48/66ครับ อุณหภูมิประมาณนี้น่าเป็นห่วงไหมคับ ขอบคุณครับ

Comment

? sorry

Comment

อุณภูมิอยู่ที่48/66 ตอน Full Load ร้อนไปหน่อยของผมตอน Full Load ซิงค์เดิมยังไม่ถึง 60 เลย
          ถ้าจะลากไปต่อควรหาซิงค์เปลี่ยนและซิลิโคนดีดีมาทาจะช่วยได้เยอะครับ.....รอชมความแรงอยู่ครับ

Comment

นี่ครับ อีกเว็ปที่เป็นความรู้สำหรับผู้ที่สนใจครับhttp://www.unlimitpc.com/upcboard/viewtopic.php?t=16695

Comment

http://www.jedicool.com/list.php?cate=9&productid=173
              ตัวนี้ดีไหมครับ จะดีกว่าตัวเดิมๆรึเปล่าครับ เห็นถูกดี ผมงบน้อยอ่ะครับ คุณundergroundมีตัวถูกๆคุณภาพพอใช้แนะนำมั้ยครับ

Comment

กระทู้ของหมอเอที่แกโมไว้ก็เคยอ่านนานแล้วตอนที่ spark 7600gs ddr3 ออกมาใหม่ๆเลย
                จำไม่ได้แล้วว่าเคยอ่านที่เวบไหนอุตส่าห์ไปหามาจนเจอจนเกือบลืมไปแล้ว...ดีที่ขุดเอาให้ดูครับ
                ตัวซิงค์ที่ให้ดูของเจไดมันเป็นซิงค์ติด chip cpu แล้วครับ ถ้าจะใช้ซิงค์ VGA ก็แนะนำแบบชามข้าวหมา
                ของ ZALMAN VF900-CU LED NEW VF 900-CU WHIT LED ราคา 1550 บาท
                ตัวนี้แบบของหมอเอเหมือนกันครับ + ซิลิโคน Arctic Cooling MX-1 ราคา 350 บาท
                สองอย่างนี้จะช่วยดับร้อนได้แน่ครับ แต่ถ้าเอาแบบแรงซิงค์เดิม core 600 mem 1600 ก็พอแล้วครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ อยากได้ๆ แต่แพงจังเลย คุณundergroundครับ ซิลิโคนมีผลต่อความร้อนมากน้อยแค่ไหนครับ แพงจัง ตั้ง350แหน่ะ

Comment

ก็มีผลนะมันจะช่วยลดเรื่องความร้อนเวลา Full Load อุณภูมิสูงๆก็ช่วยลดอุณภูมิลงได้มากกว่าซิลิโคนแบบธรรมดา

Comment

ค่าตัว การ์ด + ฮีตซิ๊ง ใหม่ เกือบซื้อ 7600GT แล้วนะ คุ้มหรอป่าว ?

Comment

ผมก็ว่างั้นครับ ซื้อ7600GTได้เลย มีสูตรโมซิงค์ป่าวครับ เอาซิงค์ของcpuมาติดแทนได้มั้ยครับ
                        ตอนนี้ลากได้ที่655/1530 แล้วครับ T46-48/69 แล้วTขนาดนี้อันตรายมั้ยครับ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
                          ค่าตัว การ์ด + ฮีตซิ๊ง ใหม่ เกือบซื้อ 7600GT แล้วนะ คุ้มหรอป่าว ?
                          อันนี้มันแล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลครับที่ชอบการ oc ถึงให้ไปซื้อ 7600GT มาก็ต้อง oc มันอีก
                          แต่ถ้าซื้อมาใช้แบบเดิมๆหรือ oc มันนิดหน่อยก็ไม่ต้องจ่ายส่วนต่างของอุปกรณ์ระบายความร้อนครับ
                          แต่ถ้าชอบ oc มันสุดๆของการ์ดจอต้องควบคุมความร้อนให้ได้เพื่อการใช้งานคุ้มที่สุดกับเงินที่เสียไป
                          เพราะไม่ว่าจะซื้อการ์ดรุ่นไหนต่อให้มันแรงมาแล้วถ้าชอบ oc แล้วมันอดไม่ได้หรอกเพื่อจะเพิ่มความแรงนั้นไปอีก
                          ส่วนเรื่องความแรงมักจะคู่กับความร้อนเสมอถ้าปล่อยให้มันร้อนเกิินใช้งานไปนานๆมีผลเสียตามมาแน่ๆ
                          ถ้าชอบความแรง + ประหยัดต้องรู้จักดัดแปลงอุปกรณ์เพื่อลดความร้อน อันนี้ต้องสร้างสรรค์เองทดลองเองครับ
                          ส่วนตัวผมก็ชอบความแรง + ประหยัดดีกว่าได้แค่ไหนก็แค่นั้น ขอให้ใช้งานได้เสถียรไม่เกเรเป็นพอแล้ว

Comment

ขอบคุณ คุณundergroundมากครับ

Comment

Originally posted by underground View Post
                              ไม่ว่าจะซื้อการ์ดรุ่นไหนต่อให้มันแรงมาแล้วถ้าชอบ oc แล้วมันอดไม่ได้หรอกเพื่อจะเพิ่มความแรงนั้นไปอีก
                              จริงครับ ผมขอถามไรหน่อยนะครับถ้าผมเปลี่ยนซิงค์แล้วเนี่ย ประกันจะยังอยู่เหมือนเดิมไหมครับ ของmicrowareนะครับ

Comment

Working...
                              X