Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยยย!!! มดขึ้นคอม ครับ T-T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยยย!!! มดขึ้นคอม ครับ T-T

มันเดินยั่วเยี่ย ในเคสเลยครับ ตาม สล๊อต PCI มันเดินแบบ สนุก สนาน เลย ข้างในร้อนตับจะแตก ไม่รู้เดินกันได้ไง บนฮษร์ดดิสก็แสนร้อน ยังเดินกันหน้าตาเฉย เลยลองถอดออกมาดู พระเจ้าช่วยกล้วยทอด เข้าไปในฮาร์ดดิสเพียบ เซงเลยครับ เลยยกทั้งเครื่องมาตากแดด หลายชั่วโมงเหมือนกัน คิดว่ามันคงไปหมดแล้ว มาจนวันนี้ มันมาอีกแล้ว จากไหนก็ไม่รู้ ตอนปิดไม่ค่อยมีน่ะ แต่เปิดเครื่องแล้ว มาอีกเพียบ ไม่รู้จะแก้ยังไงดีครับ ใครเคยมีประสบการณ์ แบบนี้ ที่เคยแก้แล้วหาย รบกวนดัวยน่ะครับ

ป.ล. มีโปรแกรมไล่มด แบบ ยุง ก็คงดี

ล่าสุดน่ะครับ มันอยู่ในฮาร์ดดิสเพียบเลยครับ จะไล่มันออกมายังไงดี เหมือนมันรู้เลยครับ ว่าจะฆ่ามัน ไม่ยอมออกมาเลย-*-
    Last edited by destinyair; 6 May 2008, 20:11:37.

ไบกอน จัดการโลด

Comment

เอาน้ำตาลไปวางข้างๆ ล่อมันออกมา จากนั้นตามข้างบน

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        เอาน้ำตาลไปวางข้างๆ ล่อมันออกมา จากนั้นตามข้างบน
        แบบนี้ต้องคอยดูรึปล่าวครับ กลัวมันลาก เข้าไปในเครื่องอีก

Comment

บอกแล้วว่าอย่าดูหนังอย่างว่าบ่อย เห็นไหมกระเด็นเข้าไปในcaseเลย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ไบกอน จัดการโลด
            เอาลูกเหม็นไปวางไว้ได้ปล่าวครับ

Comment

^
              ^
              ^

โอ้วเป็นอย่างงั้นเองเหรอ เอิ้กๆ เคยเห็นแต่เพื่อนเคยเป็นมหดเข้าไปใน ฮาร์ดดิส ไปทำรังในนั้นเลย เหอะๆ มันคงไม่เปิดดูซะที จนได้ซื้อใหม่

Comment

Originally posted by ambrosia View Post
                บอกแล้วว่าอย่าดูหนังอย่างว่าบ่อย เห็นไหมกระเด็นเข้าไปในcaseเลย

Comment

ลองใส่ลูกเหม็นดูก่อนซิครับ น่าจะช่วยได้

Comment

จนปัญญา
                    มึนตึบ

Comment

Originally posted by destinyair View Post
                      แบบนี้ต้องคอยดูรึปล่าวครับ กลัวมันลาก เข้าไปในเครื่องอีก
                      ต้องเข้าด้วยสิคับ เดี๋ยวมันนึกว่าให้กินฟรี

Comment

เอาน้ำตาลใส่เข้าไปเคสเลยครับ

ให้มดมันกินจนตายไปเลย

ปล.จากนั้นก็ซื้อเครื่องใหม่ (เคสเก่าพังเพราะมดมากกว่าเดิม)

Comment

เอาน้ำตาลวางข้างเคส

ไอเดียดีครับ

Comment

รีบจัดการโดยด่วนระวังมันทำรังออกลูกออกหลานยั้วเยียะ
                            แบบว่าเล่นๆอยู่วันดีคืนดีมันคาบเศษใบไม้ เศษอาหาร เศษน้ำตาลเข้าไปทำรังในเคส
                            กลายเป็นยกทั้งเคสให้มันเลย เหอๆ หยองงงง

Comment

ซื้อ ช๊อกกันมดมาเขียนรอบๆที่วางเคสดูครับ อาจจะช่วยได้นะ เขียนเข้มๆหน่อย ลองดูๆ

Comment

Working...
                              X