Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้ทราบว่ามี คีย์บอร์ด ที่มีปุ่มเปิดเครื่องไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้ทราบว่ามี คีย์บอร์ด ที่มีปุ่มเปิดเครื่องไหมครับ

ตามหัวข้อเลยครับ คือเคสผม ถ้าจะเปิดเครื่องจะต้องเปิดฝาหน้าก่อน มันไม่ค่อยสะดวกเท่าไร เลยอยากจะถามสมาชิกหน่อยครับ ว่ามี คีย์บอร์ดแบบดังกล่าวขายบ้างไหม ถ้ามีอยากทราบยี่ห้อ และก็ราคาโดยประมาณครับ

ขอบคุณมากครับ

มีอยู่ที่คีย์บอร์ดทุกรุ่น ทั่วไปบางท่านไม่ทราบ คีย์ลัด 3สเตป กด รูปธงวินโดน์ กดอักษรยูสองครั้ง 123 ปิดเครื่อง
    Last edited by kai_xt; 26 Jun 2008, 11:04:03. Reason: ตอบผิดประเด็น อ่านไม่ชัด คิดว่าปิดเครื่อง

Comment

ปิดเครื่องพอทราบครับ แต่อยากได้แบบเปิดเครืองอะ ใครเคยเห็นช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by kai_xt View Post
        มีอยู่ที่คีย์บอร์ดทุกรุ่น ทั่วไปบางท่านไม่ทราบ คีย์ลัด 3สเตป กด รูปธงวินโดน์ กดอักษรยูสองครั้ง 123 ปิดเครื่อง
        ก็ชัตดาวนั่นแหละ

Comment

ส่วนมากคีย์บอร์ดทุกตัวสามารถสั่งให้เปิดเครื่องได้นะครับ ขอแค่มีปุ่ม Power แต่ท่านต้องไปเข้าไปเซ็ทในไบออสเอง แต่ไบออสบางรุ่นก็สามารถเซ็ทให้เปิดเครื่องโดยใช้Passwordได้ครับ

Comment

Working...
          X