Announcement

Collapse
No announcement yet.

Core 2 E2140หรือ E4300 กับบอร์ด P5PL2/C

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Core 2 E2140หรือ E4300 กับบอร์ด P5PL2/C

ตามชื่อกระทู้เลยคับ คืออยากทราบว่า ตระกูล คอร์ทู นี่ใส่บอร์ดตัวนี้ได้ป่าวคับ ของเดิมใส่ Pentium D คับไอ้ตัวนี้มันร้อนนรกเลย อยากเปลี่ยนไปเล่นของแรงบ้างคับและอีกอย่างหนึ่งคับ
    ไอ้ตัว Core 2 E2140 นี่มานปรกติร้อนป่าวคับ ช่วยหน่อยนะคับ

Originally posted by tassapon
    รับครับ แต่รับที่ bus 800 (พวก 1066 อย่าง E6300 ขึ้นไป จะไม่ติดครับ ถ้าใส่) ต้องใช้ E4400 ลงมาครับ
    ตามนี้้อ่ะครับ ผมก็ถามเค้ามา

Comment

E2140@3.2G 40องศา

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
        E2140@3.2G 40องศา
        ใช้ซิงค์อะไร งิ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          ใช้ซิงค์อะไร งิ
          ผมว่าใส่ไว้ในตู้เย็น แง่มๆ
          (แซวเล่นนะครับ อิอิ เห็นแล้วอยากอัดบ้าง)

Comment

TT Silenttower ตัวเก่าๆ แต่ยังเก๋าอยู่ ใช้มาตั้งแต่ตอนที่เล่น P4 3.0E กะ 3.2E แล้ว....

Comment

ห้องแอร์รึป่าวครับคุณ จอมยุทธ แล้วก็ใช้บอร์ดอะไรหรอท่าน

Comment

Originally posted by m4dm4xz View Post
                ห้องแอร์รึป่าวครับคุณ จอมยุทธ แล้วก็ใช้บอร์ดอะไรหรอท่าน
                ไม่แอร์ครับ อุณหภูมิห้องประมาณ 30 องศา
                บอร์ดของ Biostart tforce 965pt
                เมื่อวาน ลองลาก E6300 ดันลวดเดียวไป บัส400 ที่ไฟเดิม แล้วก็ที่ 450 ไฟ 1.37 อุณหภูมิประมาณ 37-40 สงสัยแรมวิ่งได้แค่นี้ล่ะ แรมบ้านๆคู่ละ2พันสี่ ได้แค่นี้ก็หรู่แล้ว..

Comment

โห แหล่มเลยนิท่้าน เหอๆ ลากได้สวยนิ

ปล.ชอบตรงที่ลอกสติกเกอร์แล้ว....... 5555
                  Last edited by m4dm4xz; 11 Jul 2007, 11:56:45.

Comment

Working...
                  X