Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่ ram เป็น dual channal กัน จะ clock ได้ดีกว่า single มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่ ram เป็น dual channal กัน จะ clock ได้ดีกว่า single มั้ยครับ

ถ้าจะ overclock cpu ใส่ ram แบบ dual กันจะได้ผลดีกว่าแบบ single มั้ยครับ

ไม่แน่ชัดครับ แต่ Single Channel ก็ไม่อืดครับ ลองดูผลงานของเมืองนอกเขาลาก Single

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=247747

sigpic

Comment

Single ลากขึ้นง่ายกว่า
      Dual ลากได้แบนวิทสูงกว่า

Comment

Single จะลากได้ใกลกว่าครับ เท่าที่ผมเห็นและสัมผัสมา แต่ Dual จะได้ผลเทสที่เร็วกว่า ขึ้นกับตัวแรมแต่ละชิบ ครับ

Comment

singleไกลกว่าครับยืนยันอีกเสียง

Comment

Originally posted by Drunk View Post
            Single ลากขึ้นง่ายกว่า
            Dual ลากได้แบนวิทสูงกว่า
            Originally posted by eXzato View Post
            Single จะลากได้ใกลกว่าครับ เท่าที่ผมเห็นและสัมผัสมา แต่ Dual จะได้ผลเทสที่เร็วกว่า ขึ้นกับตัวแรมแต่ละชิบ ครับ
            Originally posted by กิ๊-ก-ก๊-อ-ก View Post
            singleไกลกว่าครับยืนยันอีกเสียง
            เดี๋ยวลองบ้างดีกว่า^^"

Comment

ยืนยันตามคนบน ครับ ^^

Comment

Working...
              X