Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบตโน้ตบุ้คที่เสื่อมแล้ว ควรทำยังไงอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบตโน้ตบุ้คที่เสื่อมแล้ว ควรทำยังไงอะครับ

แบตโน้ตบุ้คที่เสื่อมแล้ว ควรทำยังไงอะครับ

แบบว่าไฟไม่เข้าแล้ว แล้วก้อไม่คิดจะซื้อแบตใหม่ด้วยครับ

พอเอาออกเครื่องก้อเอียงครับ -*- (ฐานมันหายไปข้างนึง)

ถ้าเสียบแบตคาใว้จะมีข้อเสียอะไรมั้ยครับ

(ใช้แทนพีซี เสียบปลั้กโหลดบิตตลอดอะครับ)

หากระดาษอุดไว้ที่ขั้วแบตกันไฟเข้า เนอะ อิอิ

Comment

ไหนก็ชาจไม่เข้าละ ก็อุดอย่าให้มันเข้าเลยแบตซะเลย อิอิอิอิอิ

Comment

...

Comment

Originally posted by TFFFT View Post
          ถ้าเสียบแบตคาใว้จะมีข้อเสียอะไรมั้ยครับ
          ส่วนใหญ่ Notebook มันจะอวดฉลาด ลดตัวคูณ CPU หรือความสามารถของเครื่องเราลงเมื่อเห็นว่าไฟของแบตเหลือน้อย

ทำให้เครื่องเรา อืดกว่าเดิมเยอะ

เอาแบตออกแล้วหาอะไรรองแทนได้ไหมครับ

Comment

เปลี่ยนแบตใหม่เถอะครับ

Comment

จากลักษณะที่ใช้อย่าไปซื้อใหม่ให้เปลืองเลย เพราะใช้แทน PC อย่างนั้น อุดเพื่อเสียบไฟอย่างเดียวดีกว่า

Comment

เติมน้ำกลั่น ฮะๆๆๆ (ล้อเล่นนะคับ)

Comment

Working...
                X